ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Activated Resorcinol ในแชมพูสระผม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Activated Resorcinol ในแชมพูสระผม

โพสต์โดย touchzhakornxx » พุธ เม.ย. 29, 2020 9:16 pm

สวัสดีครับ

Activated Resorcinol™ จำเป็นที่จะต้องใส่ในกลุ่มแชมพูเปลี่ยนสีผมโดยใช้ SemiColor หรือเปล่าครับ

เห็นในแชมพูเปลี่ยนสีผมยี่ห้อนึงมีส่วนผสมนี้ในสูตร เลยอยากสอบถามครับว่าสามารถใช้ในการฟอกสีผมได้จริงหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Activated Resorcinol ในแชมพูสระผม

โพสต์โดย austiname789 » พฤหัสฯ. เม.ย. 30, 2020 12:06 pm

Activated Resorcinol™ คือ 4-butylresorcinol ไม่ใช่ resorcinol ซึ่งใช้ในการย้อมผมและ อ.ย. ไม่อนุญาติให้ใช้ในการบำรุงผิว Activated Resorcinol™ หรือ 4-butylresorcinol มีความปลอดภัยสำหรับใช้บนผิวสูงสุด 2% สำหรับผลิตภัณฑ์ล้างออกเช่นสบู่ และสูงสุด 1% สำหรับผลิตภัณฑ์ทาผิวเช่นครีม โลชั่น 

ข้อความบนข้อมูลหน้าเว็บไซต์สินค้าครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง

Re: Activated Resorcinol ในแชมพูสระผม

โพสต์โดย touchzhakornxx » พฤหัสฯ. เม.ย. 30, 2020 8:53 pm

ขอบคุณครับ หายสงสัยแล้วครับ
touchzhakornxx

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 118 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง