ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูสูตรนี้ให้หน่อยค่ะ อยากทำน้ำตบ เป็นคนผิวแห้ง มีรอยแดง

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูสูตรนี้ให้หน่อยค่ะ อยากทำน้ำตบ เป็นคนผิวแห้ง มีรอยแดง

โพสต์โดย jamjung378 » ศุกร์ เม.ย. 24, 2020 10:56 pm

รบกวนดูสูตรนี้ให้หน่อยค่ะ
อยากทำน้ำตบ เป็นคนผิวแห้ง มีรอยแดงจากสิว ค่ะ
ขอทราบวิธีผสมดวยค่ะ
ขอบคุณค่ะ

Pitera 60%
Safe B3 4%
Gluco Bright 4%
n-acetyl glucosamine 3%
MOIST24 8%
Repair Activator 10%
Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus).....0.5%
Double Hyaluron Liquid 10.5%
jamjung378

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรนี้ให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย llerickll » เสาร์ เม.ย. 25, 2020 4:39 pm

สองตัวนี้คือตัวเดียวกันนะครับ

สารกันเสีย Phenoxyethanol SA (Optiphen Plus) สามารถเปลี่ยนเป็น Mild Preserved Eco 1% ได้นะครับ อ่อนโยนกว่า + สามารถเคลมได้ว่า "ไม่ใส่วัตถุกันเสีย"

เนื่องด้วยทุกตัวละลายน้ำได้หมด วิธีผสมจึงสะดวก โดยนำสารแต่ละตัวเทผสมลงใน Pitera แล้วคนจนละลายเข้ากันดี จากนั้นจึงเทสารตัวถัดๆไปจนครบครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง