ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนแก้ไขปรับเพิ่มเติมส่วนผสมหน่อยค่ะ นำไปใช้แล้วไม่OK ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนแก้ไขปรับเพิ่มเติมส่วนผสมหน่อยค่ะ นำไปใช้แล้วไม่OK ค่ะ

โพสต์โดย thanawantik » ศุกร์ เม.ย. 24, 2020 10:16 am

1.Rosa Hybrid Cell Extract (HybridCell™) 3g.
2.Aloe Vera Gel (Heavy) 100 g.
3.Black Caviar Extract 6g.
4.Copper Peptide (GHK-Cu) 3g.
5.PiteraEx™ (Saccharomyces Lysate Extract) 4g.
6.Safe-B3™ (Vitamin B3, Niacinamide, Switzerland) 10g.
นำส่วนผสมทั้งหมดใส่รวมกันแล้วค่ะ พอเอาไปทาที่หน้าความรู้สึกว่าเจลมันใช้แล้วเหนอะหนะ :oops: เหมือนไม่ซึ่มลงผิวหนัง นอกจากนั้นกลิ่นไม่โอเคเลยค่ะ ต้องปรับแก้ส่วนผสมอย่างไรดีคะ ต้องเพิ่มสารตัวไหนเพื่อให้มันซึ่มซาบในผิวหนังและไม่เหนอะหนะเวลาใช้ รวมถึงถ้าเติมกลิ่นด้วยค่ะ ใช้เติมกลิ่นอย่างไรที่จะไม่มีผลกระทบต่อผิวหน้าค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
:P
thanawantik

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนแก้ไขปรับเพิ่มเติมส่วนผสมหน่อยค่ะ นำไปใช้แล้วไม่OK

โพสต์โดย austiname789 » ศุกร์ เม.ย. 24, 2020 1:55 pm

จากสูตรสำเร็จ Aloe Vera Gel (Heavy) แล้วเติมสารสกัดอื่นๆตามที่แจ้งมา ผมว่าทำให้เนื้อค่อนข้างข้น เช่นแบล็คคาเวีย ทางหน้าเวบแนะนำใส่แค่ 1-5% แต่เห็นใส่6 g และบีสาม แนะนำใส่เพียง 5 % ในหน้าเว็บ

และที่สำคัญคือสูตร ควรรวมกันให้ครบ 100 อันนี้ เกิน100% และจากสูตรอะโรเวลาเจลตั้งต้นมีการผสมส่วนผสมอื่นๆอยู่แล้ว ผมว่า ทาตัวอะโรเวร่าแยก1ตัว และนำส่วนผสมอื่นผสมอีกสูตรด้วยน้ำให้ครบ100 และใส่ส่วนผสมอื่นๆเรื่องให้สูตรเสถียร จะโอเคกว่าไหมครับ

ให้เจ้าหน้าที่แนะนำอีกทีนะครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: thanawantikstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง

Re: รบกวนแก้ไขปรับเพิ่มเติมส่วนผสมหน่อยค่ะ นำไปใช้แล้วไม่OK

โพสต์โดย thanawantik » เสาร์ เม.ย. 25, 2020 2:56 pm

ตอนนี้นำไปใช้แล้ว มันมีปัญหาว่าจะแสบนิดๆบริเวณที่มีแผลน่ะค่ะ ไม่ทราบว่ามันอันตรายต่อผิวหน้ามั้ยคะ
thanawantik

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง