ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามการซื้อสารสกัดไปผสมในสกินแคร์สำเร็จรูปค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามการซื้อสารสกัดไปผสมในสกินแคร์สำเร็จรูปค่ะ

โพสต์โดย hyadpiroon.sss » อังคาร เม.ย. 21, 2020 10:24 pm

หากเราซื้อสารสกัดไปใส่เองในสกินแคร์สำเร็จรูปเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพได้ไหมคะ โดยจะเลี่ยงสูตรที่มีส่วนประกอบต้องห้าม เช่น Copper Peptide (GHK-Cu) จะซื้อไปใส่ในเซรั่มที่ไม่มีส่วนประกอบของ Disodium EDTA เลยได้ไหมคะ ประสิทธิภาพจะดีเหมือนมั้ย
hyadpiroon.sss

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามการซื้อสารสกัดไปผสมในสกินแคร์สำเร็จรูปค่ะ

โพสต์โดย hyadpiroon.sss » พุธ เม.ย. 22, 2020 1:58 am

รบกวนช่วยเช็คสูตรให้หน่อยนะคะ สูตรฟื้นฟูริ้วรอย หลุมสิว ผิวกระจ่างใส

1 Aloe Vera Gel (Heavy) (ใช้เป็นเจลเบส)90%
2 Copper Peptide (GHK-Cu) 3%
3 DMAE (SkinTight MD™) Liquid 2%
4 Adenosine Liposome 3%
5 4MSK (Potassium Methoxysalicylate) 2%

ส่วนประกอบทั้งหมดสามารถนำมาผสมในเบสเจลที่เลือกมาได้เลยใช่ไหมคะ แล้วก็อยากทราบว่าถ้าผสม 4MSK (Potassium Methoxysalicylate) ลงในสูตร จะส่งผลทำให้เบสมีความเหลวขึ้นเท่านั้น หรือมีผลต่อประสิทธิภาพโดยรวมคะ
hyadpiroon.sss

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: สอบถามการซื้อสารสกัดไปผสมในสกินแคร์สำเร็จรูปค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ เม.ย. 25, 2020 1:18 am

สวัสดีคะ

หากเราซื้อสารสกัดไปใส่เองในสกินแคร์สำเร็จรูปเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพได้ไหมคะ โดยจะเลี่ยงสูตรที่มีส่วนประกอบต้องห้าม เช่น Copper Peptide (GHK-Cu) จะซื้อไปใส่ในเซรั่มที่ไม่มีส่วนประกอบของ Disodium EDTA เลยได้ไหมคะ ประสิทธิภาพจะดีเหมือนมั้ย

สามารถทำได้คะ แต่ให้ระวัง อัตราการใช้ จะต้องเป็นไปตามที่ ผู้ผลิต หรือ อย. กำหนดไว้ ไม่ควรใช้ในอัตราเกินกว่าที่กำหนด คะ (อัตราการใช้ของส่วนผสมทุกรายการ สามารถตรวจสอบจากหน้าเวป รายละเอียดส่วนผสมนั้นๆ คะ)

1 Aloe Vera Gel (Heavy) (ใช้เป็นเจลเบส)90%
2 Copper Peptide (GHK-Cu) 3%
3 DMAE (SkinTight MD™) Liquid 2%
4 Adenosine Liposome 3%
5 4MSK (Potassium Methoxysalicylate) 2%

ส่วนประกอบทั้งหมดสามารถนำมาผสมในเบสเจลที่เลือกมาได้เลยใช่ไหมคะ แล้วก็อยากทราบว่าถ้าผสม 4MSK (Potassium Methoxysalicylate) ลงในสูตร จะส่งผลทำให้เบสมีความเหลวขึ้นเท่านั้น หรือมีผลต่อประสิทธิภาพโดยรวมคะ

DMAE และ 4MSK จะทำให้สูตรเหลว คะ โดยสามารถแก้ไขด้วยการ เติม Pro Polymer 0.5% ปั่นให้เนื้อเจลข้นขึ้นได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง