ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ผสม vitamin c serum สูตร skinceuticals

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ผสม vitamin c serum สูตร skinceuticals

โพสต์โดย bom_nami » จันทร์ เม.ย. 20, 2020 8:05 pm

ผสมวิตามินซีสูตร skincecuticals ไม่ใสTEA(ด่าง)ได้ไหม ถ้าได้สามารถใส่สารตัวไหนแทนดีคะใจอยากใส่ Vitamin Cเพิ่ม เคยใช้ kiehl's มีค่าph2 ผิวหน้ารับได้
ขอบคุณค่ะ
bom_nami

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ผสม vitamin c serum สูตร skinceuticals

โพสต์โดย llerickll » อังคาร เม.ย. 21, 2020 9:56 am

Vitamin C E Ferulic
เข้าใจว่าผลิตภัณฑ์ตัวนี้จดทะเบียนกับทาง อ.ย. ซึ่งมีข้อกำหนดว่า pH ต้องไม่ต่ำกว่า 3.5 ดังนั้นจึงต้องใส่ Triethanolamine เพื่อปรับ pH ไม่ให้ต่ำเกินเกณฑ์ (รอทาง staff อีกทีนะครับ เผื่อผมเข้าใจผิด)
หากต้องการผสมใช้เอง ถ้าไม่ใส่ Triethanolamine คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรนะครับ รอ confirm จากทาง staff อีกทีนะครับ ^^
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง