ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารสร้างเจลในน้ำมัน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารสร้างเจลในน้ำมัน

โพสต์โดย ausay_28 » ศุกร์ เม.ย. 17, 2020 8:14 pm

ต้องการทำผลิตภัณฑ์เป็นน้ำมันบำรุงผิวหน้า และให้มีทองคำแขวนลอยในสูตร ต้องใช้สารสร้างเนื้อเจลตัวไหนถึงจะเหมาะสมค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
สามารถตอบกลับทางเมล์ ausay_@yahoo.com
ausay_28

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารสร้างเจลในน้ำมัน

โพสต์โดย llerickll » ศุกร์ เม.ย. 17, 2020 10:18 pm

ลองพิจารณาตัวนี้ดูนะครับ

Oil-Fix™ O (Water-in-Oil, Oil Gelling)
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffausay_28
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง