ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำครับ ทำแชมพูสุนัข

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำครับ ทำแชมพูสุนัข

โพสต์โดย asuon33 » ศุกร์ เม.ย. 17, 2020 5:46 pm

ขอคำแนะนำด้วยครับ คืออยากผสม Benzoyl Peroxide (เบนโซอิลเพอร์ออกไซด์) ลงในแชพูสุนัข ต้องเตรียมสารยังไงครับถึงจะผสมลงไปในแชมพูสุนัข ได้ ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ ขอบพระคุณครับ
asuon33

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำครับ ทำแชมพูสุนัข

โพสต์โดย staff » เสาร์ เม.ย. 25, 2020 12:39 am

สวัสดีคะ

Benzoyl Peroxide เป็นสารเคมีควบคุมพิเศษ การครอบครองต้องมีใบอนุญาติ รวมถึงการนำมาใช้ในสูตรแชมพู จะไม่สามารถใช้เป็นแชมพูทั่วไปได้ แต่จะต้องถือเป็นยา คะ

ไม่ทราบว่าท่านสมาชิกมีจุดประสงค์ของแชมพูนี้ อย่างไร ต้องการให้แชมพูนี้ ออกฤทธิ์อย่างไร เผื่อทางทีมงานจะสามารถแนะนำสารทดแทน ที่สามารถให้ฤทธิ์คล้ายคลึงกัน ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง