ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ความเข้ากันของสารสกัด ต้องการเพิ่มไวเทนนิ่ง

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ความเข้ากันของสารสกัด ต้องการเพิ่มไวเทนนิ่ง

โพสต์โดย austiname789 » พุธ เม.ย. 15, 2020 7:50 pm

Repair Activator™
Plankton Artemia Extract
Pitera
DMAE
Copper Peptide
B5
4MSK
Tranexamic Acid
Ethyl Ascorbic acid
Ume Extract
สามารถใช้ร่วมกันได้ไหมครับ ใช้ตามปริมาณแนะนำของแต่ละตัว

หากต้องการเพิ่มไวเทนนิ่งเช่น SymWhite หรือ Activated Resorcinol สามารถแนะนำตัวใดได้ที่ผสมง่าย ในสูตรที่ต้องการให้เหลวเป็นน้ำ เหมือนน้ำตบครับ

ขอบคุณครับ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ความเข้ากันของสารสกัด ต้องการเพิ่มไวเทนนิ่ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2020 1:34 pm

สวัสดีคะ

ส่วนผสมต่างๆตามที่ท่านสมาชิกสอบถาม สามารถเข้ากันได้คะ

หากต้องการเพิ่มไวเทนนิ่งเช่น SymWhite หรือ Activated Resorcinol สามารถแนะนำตัวใดได้ที่ผสมง่าย

ไม่สามารถละลายในเบสน้ำได้ หากต้องการใช้ในสูตรนี้ จะต้องนำมาละลายในกลุ่ม glycol ตัวอย่างเช่น Propylene Glycol แล้วจึงนำมาเติมในสูตรหลัก รวมถึงหากเกิดขุ่นขาวขึ้นมา อาจจะต้องพิจารณาเติมตัวช่วยประสาน (กรณีนี้ แนะนำ Light Lotion Maker , และต้องใช้ความร้อนในการประสาน)
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ความเข้ากันของสารสกัด ต้องการเพิ่มไวเทนนิ่ง

โพสต์โดย austiname789 » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2020 6:49 pm

Copper Peptide
DAME
ฺB5
Alpha Lipoic Acid
Adenosine liposome

รบกวนท่านเจ้าหน้าที่แนะนำทีครับว่าทั้งหมดทำงานแบบเดียวกัน ทับซ้อนกัน ในตัวใดบ้างครับ ควรตัดออกไหม หรือใส่ทุกตัวได้ เสริมกันได้ดีครับ

โพสต์โดย austiname789 » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2020 6:49 pm

**แก้ไขครับ DMAE

โพสต์โดย austiname789 » อาทิตย์ เม.ย. 19, 2020 7:09 pm

+Phenoxyethanol 0.5%
ไม่ใส่ Disodium EDTA เพื่อไม่ให้เกิดปัญหากับ Copper Peptide
ทุกตัวใส่ปริมาณตามที่แนะนำ ที่เหลือเป็นน้ำ
สูตรสามารถใช้ได้โดยไม่เกิดปัญหาไหมครับ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง