ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ตรวจสอบส่วนผสมก่อนสั่งซื้อค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ตรวจสอบส่วนผสมก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย bestaphainu » พุธ เม.ย. 15, 2020 1:50 pm

ต้องการเซรั่มเพื่อลดรอยแดงรอยดำ ผิวกระจ่างใส ส่วนผสมตามนี้ค่ะ

Copper Peptide 3%
Willow Bark 10%
Mandelic Acid 10%
Alpha Arbutin 2%
tranexamic 5%
Safe B3 10%
Vitamin C ultra fine 15%
DI Water 41%
DMI 2%
AnyGel 1%
Mild Preserved 1%

มีส่วนผสมตัวไหนที่ไม่เข้ากันมั้ยคะหรือถ้าในกรณีที่ส่วมผผสมมากเกินไป ควรตัดตัวไหนออก ในสูตรนี้ต้องการลดรอยดำรอยแดงเป็นหลักค่ะ ขอบคุณค่ะ
bestaphainu

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ตรวจสอบส่วนผสมก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย llerickll » พฤหัสฯ. เม.ย. 16, 2020 12:52 pm

Vitamin C ชนิด L-ascorbic acid ไม่ควรผสมกับน้ำโดยตรง
วิธีการผสมสูตรสำหรับ L-ascorbic acid แนะนำอ่านรายละเอียดในหน้าผลิตภัณฑ์ครับ

หากไม่สะดวกที่จะผสมสูตร L-ascorbic acid แนะนำเปลี่ยนเป็น Ethyl Ascorbic acid หรือ Magnesium Ascorbyl Phosphate
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง