ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Hand gel base Chloroxylenol

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Hand gel base Chloroxylenol

โพสต์โดย nattharinthorn.16 » ศุกร์ เม.ย. 10, 2020 11:18 pm

สวัสดีค่ะ

สั่งซื้อHand gel base Chloroxylenol มีข้อสงสัยเพิ่มเติมค่ะว่า
หากเราสามารถใส่สารเพิ่มเติม ดังหัวข้อข้างล่างต่อไปนี้
เพื่อปรับให้เข้ากับความต้องการของเรา จะสามารถทำได้อย่างไรได้บ้างคะ
โดยไม่ทำให้ประสิทธิภาพในการฆ่าเชื้อลดลง ขอคำชี้แนะดังต่อไปนี้คะ

1) หากต้องการความชุ่มชื่นมากขึ้นสามารถเติมกลีเซอรีน เหลวเข้าไปเพิ่มได้รึเปล่าคะ?
หากได้ ควรใส่เพิ่มไม่เกินกี่เปอร์เซ็นคะ?

2) หากต้องการให้เนื้อข้นขึ้น เราสามารถใส่สารก่อเจล/สารเพิ่มความข้นของเนื้อผลิตภัณฑ์ ตัวไหนได้บ้างคะ?
และควรใส่เท่าปริมาณเท่าไร?

3) สามารถเพิ่มน้ำหอมได้รึเปล่าคะ และสามารถใส่ได้ปริมาณมากที่สุดเท่าไร?

4) มีสารตัวไหนที่ใส่แล้วเพิ่มความชุ่มชื่นให้กับมือ โดยไม่ทำให้รู้สึกเหนียว เหนอะหนะหลังใช้บ้างคะ

รบกวนตอบคำถามแล้วจะรอคำตอบกลับนะคะ
ขอบคุณค่ะ
nattharinthorn.16

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Hand gel base Chloroxylenol

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. เม.ย. 16, 2020 9:49 am

สวัสดีคะ

1) หากต้องการความชุ่มชื่นมากขึ้นสามารถเติมกลีเซอรีน เหลวเข้าไปเพิ่มได้รึเปล่าคะ?
หากได้ ควรใส่เพิ่มไม่เกินกี่เปอร์เซ็นคะ?

การเติม Glycerin ไม่น่าจะช่วยเติมความชุ่มชื้นให้ได้มากขึ้นแล้ว เพราะองค์ประกอบต่างๆในสูตรให้ความชุ่มชื้น ได้มากกว่า Glycerin แล้วคะ ตัวอย่างเช่น Vitamin B5 ที่มีอยู่แล้วในสูตร

2) หากต้องการให้เนื้อข้นขึ้น เราสามารถใส่สารก่อเจล/สารเพิ่มความข้นของเนื้อผลิตภัณฑ์ ตัวไหนได้บ้างคะ?
และควรใส่เท่าปริมาณเท่าไร?

แนะนำ Pro Polymer โดยอัตราการใช้ ขึ้นอยู่กับ ความข้นหนืดที่ต้องการ แนะนำทดลองเริ่มต้น 0.5%

3) สามารถเพิ่มน้ำหอมได้รึเปล่าคะ และสามารถใส่ได้ปริมาณมากที่สุดเท่าไร?

การเติมน้ำหอมอาจทำให้สูตรขุ่นได้คะ แนะนำเติมในปริมาณต่ำๆ (0.1-0.5%) และปั่นเบาาๆไปเรื่อยๆหากพบว่าเกิดความขุ่น

4) มีสารตัวไหนที่ใส่แล้วเพิ่มความชุ่มชื่นให้กับมือ โดยไม่ทำให้รู้สึกเหนียว เหนอะหนะหลังใช้บ้างคะ

แนะนำลองดูส่วนผสมกลุ่ม moisturizer คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง