ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การใช้ Nano Gold เพิ่มความสามารถในการนำพาส่วนผสมเข้าสู่ผิว

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การใช้ Nano Gold เพิ่มความสามารถในการนำพาส่วนผสมเข้าสู่ผิว

โพสต์โดย misix24 » อาทิตย์ มี.ค. 29, 2020 4:23 pm

หากในสูตรมีการใช้ทั้ง Phospholipid และ DMI อยู่แล้ว
หากใส่ Nano Gold เพิ่มลงไปในสูตรจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ
จะสามารถช่วยเพิ่มความสามารถในการนำพาส่วนผสมเข้าสู่ผิวได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ
misix24

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 15 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การใช้ Nano Gold เพิ่มความสามารถในการนำพาส่วนผสมเข้าสู่ผ

โพสต์โดย staff » เสาร์ เม.ย. 04, 2020 11:18 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานไม่คิดว่า การใช้ Nano Gold ในสูตรที่มีทั้ง Phospholipid และ DMI อยู่แล้ว จะช่วยทำให้เกิดการนำพาได้ดียิ่งขึ้นอีกแล้วคะ อย่างไรก็ตาม ไม่มีผลการวิจัยยืนยัน ว่าช่วย หรือไม่ช่วย ทีมงานจึงได้แค่ออกความคิดเห็นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: การใช้ Nano Gold เพิ่มความสามารถในการนำพาส่วนผสมเข้าสู่ผ

โพสต์โดย misix24 » อาทิตย์ เม.ย. 05, 2020 6:06 pm

staff เขียน:สวัสดีคะ

ทีมงานไม่คิดว่า การใช้ Nano Gold ในสูตรที่มีทั้ง Phospholipid และ DMI อยู่แล้ว จะช่วยทำให้เกิดการนำพาได้ดียิ่งขึ้นอีกแล้วคะ อย่างไรก็ตาม ไม่มีผลการวิจัยยืนยัน ว่าช่วย หรือไม่ช่วย ทีมงานจึงได้แค่ออกความคิดเห็นคะ

ขอบคุณครับ
misix24

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 15 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง