ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามส่วนประกอบ ก่อนสั่งซื้อค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามส่วนประกอบ ก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย numpunchka » ศุกร์ มี.ค. 13, 2020 4:55 pm

อยากสอบถามว่าส่วนผสมสามารถเข้ากันได้ไหม
แล้วมีสารแอคทีฟตัวไหน ทำงานซ้ำกันหรือไม่ ขอบคุณค่ะ

สูตร น้ำตบ
Repair Activator 5%
Argireline 5%
Matrixyl3000 5%
Ume Extract 2%
Yeast Radiance 3%
Yeast Resurface 3%
Dmi 3%
Quick Coll 2%
Hyaluronic japan 1%
Mild Preserved Eco 1%
ที่เหลือ Pitera

หากปั่นมือ ควรปั่นกี่นาทีคะ
ขอบคุณค่ะ
numpunchka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามส่วนประกอบ ก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย staff » อังคาร มี.ค. 17, 2020 8:50 pm

สวัสดีคะ

สามารถผสมร่วมกันได้คะ กวนด้วยมือ อาจจะใช้เวลาพอสมควร เพราะ Hyaluronic Acid (Japan) คะ แม้ว่าจะไม่ได้ละลายน้ำยาก แต่อาจจะใช้เวลานานพอสมควรหากกวนด้วยมือ

วิธีการหนึ่งที่ช่วยได้ คือให้ผสมส่วนผสมทุกรายการเข้าด้วยกันก่อน แล้วนำไปแช่เย็น 1วัน เมื่อกำลังเย็นอยู่ ให้เติม Hyaluronic Acid (Japan) ลงในสูตรแล้วคนไปเรื่อยๆ ความเย็นจะช่วยให้ Hyaluronic Acid (Japan) ละลายได้เร็วและง่ายขึ้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามส่วนประกอบ ก่อนสั่งซื้อค่ะ

โพสต์โดย numpunchka » พฤหัสฯ. มี.ค. 19, 2020 2:36 pm

หากเปลี่ยนเป็น
Double Hyaluron Liquid จะละลายง่ายกว่า Hyaluronic Acid japan ไหมคะ
ขอบคุณค่ะ
numpunchka

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 28, 2020 11:58 pm

สวัสดีคะ

Double Hyaluron Liquid เป็นของเหลวที่ทำการละลายสมบูรณ์แล้วมาจากทางผู้ผลิตคะ เพราะฉะนั้นสามารถเติมลงในสูตรใดๆได้เลย ไม่ต้องมีการละลายหรือปั่นจนละลายอีกคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง