ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

แป้งฝุ่น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

แป้งฝุ่น

โพสต์โดย tor1903 » พุธ มี.ค. 11, 2020 12:20 am

รยกวนดูสูตรแป้งฝุ่นให้ด้วยค่ะ ลักษณะแป้งฝุ่นเนื้อเบา นุ่มลื่น คุมมัน ปกปิดแต่ยังดูเป็นธรรมชาติ ไม่เน้นแต่งสี
1.Synthetic Fluorphlogopite 41%
2.Magnesium Stearate 7%
3.Titanium Dioxide SuperCoverage Pigment 25%
4.RiceSorb 15%
5.BB Micro Silk 10%
6.Pearl Purple Mica ขาวมุกเหลือบม่วง (A) ช่วยให้หน้าดูขาวสว่าง
ไม่ทราบว่าตามสูตรนี้ผสมได้ไหม ตัว Titanium Dioxide สูงเกินไปไหมค่ะจะทำให้หน้าดูขาววอกเกินไปไหม ต้องปรับลดปริมาณสารตัวไหนบ้างค่ะ
ขอบคุณค่ะ
tor1903

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แป้งฝุ่น

โพสต์โดย staff » อังคาร มี.ค. 17, 2020 8:04 am

สวัสดีคะ

ทีมงานคิดว่า การใช้ Titanium Dioxide SuperCoverage Pigment สูงขนาดนี้ จะทำให้หน้าขาววอก ตามที่ท่านสมาชิกกังวล คะ สูตรนี้ ให้นำส่วนผสมต่างๆมาค่อยๆปรับอัตราการใช้ จนได้ระดับที่ชอบ แต่ให้ลอง Titanium Dioxide SuperCoverage Pigment เริ่มต้นที่ 10% ปรับขึ้น-ลง จากอัตรานี้ จะเหมาะกว่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง