ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามสูตรก่อนสั่งค่ะ น้ำตบผิว , น้ำมันทาหน้า

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามสูตรก่อนสั่งค่ะ น้ำตบผิว , น้ำมันทาหน้า

โพสต์โดย nongwongsawat » พุธ มี.ค. 04, 2020 10:14 pm

1. Pitera100% ใช้กับ Repair Activator น้ำตบผิว ต้องใส่สารกันเสียหรือเปล่าค่ะ

2.emuoli น้ำมันทาหน้า ใช้สูตรนี้ได้ไหมค่ะ
Emu Oil . 91.9%
Alpha Tocopherol 2%
Tocopheryl Acetate 0,5%
Tocotrienols. 1.5%
Algae Oil. 5%
Q10. 0.5%
ROE. 0.1%

3. ตัวGHK-Cu ใช้ร่วมกับ Sodium Copper Chlorophyll และCopper PCA หด้ไหมค่ะ

4. รบกวนสูตรขนตายาวด้วยค่ะ

5. น้ำตบผิวอีกตัว รบกวนดูสูตรด้วยค่ะ
4D Hyaluron 5%
B5 3%
B3 5%
Gluco Bright 5%
DMl. 1.5%
LYCD 2%
Madecassoside-80. 1%
Snow Algae. 1.5%
Phenoxyethanol SA. 1%

ขอบคุณค่ะ
nongwongsawat

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามสูตรก่อนสั่งค่ะ น้ำตบผิว , น้ำมันทาหน้า

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 08, 2020 11:27 pm

สวัสดีคะ

1. เนื่องจาก Pitera ทางผู้ผลิตมีการเติมสารกันเสียมาเล็กน้อยจากโรงงานแล้ว จึงไม่จำเป็นต้องมีการเติมสารกันเสียอีก หากใช้ 100% ในสูตรคะ

2. ทีมงานไม่คิดว่า การใช้ Emu Oil ซึ่งเป็นน้ำมันที่ค่อนข้างหนักและเหนอะ ในอัตราสูงๆ จะเป็นผลิตภัณฑ์ที่เหมาะสมในการใช้งาน อย่างไรก็ตาม สูตรตามที่ท่านสมาชิกสอบถามมา สามารถผสมได้ โดยอาจจะต้องใช้ความร้อนเล็กน้อยช่วยละลาย Co Q10 คะ

3. สามารถใช้ร่วมกันได้คะ

4. กรุณาดูตัวอย่างสูตรจาก Long lash คะ

5. สูตรไม่ครบ 100% นะคะ แต่หากส่วนที่เหลือคือน้ำ สามารถผสมได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: สอบถามสูตรก่อนสั่งค่ะ น้ำตบผิว , น้ำมันทาหน้า

โพสต์โดย nongwongsawat » พฤหัสฯ. มี.ค. 19, 2020 5:54 pm

สูตร Long lash อยู่ตรงไหนค่ะไม่เห็น
ใช่ water,Myristory Pentapeptide-17,Coppertripeptide-1,Preserved by phenoxyethaol0.5% หรือเปล่าค่ะ
ถ้าใช่คือสั่งมาแล้วทาได้เลยหรือค่ะ
nongwongsawat

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ มี.ค. 29, 2020 12:00 am

สวัสดีคะ

คัดลอกวิธีการใช้จากหน้าเวปมาให้คะ

การใช้: สำหรับผลิตภัณฑ์เร่งให้ขนตายาวขึ้น

วิธีการผสม: ผสมในน้ำ (water-phase) เลี่ยงความร้อน

อัตราการใช้: 5-10% (ห้ามใช้เกิน 10% เพราะจะเกิดผลเสีย ก่อให้เกิดการระคาย ระดับการใช้ที่ 10% คือระดับที่สูงสุดสำหรับประสิทธิภาพ)

ลักษณะผลิตภัณฑ์: ของเหลวใส มีสีฟ้าอ่อน มี pH ช่วง 3.5-5.5

การละลาย: สามารถละลายในน้ำ

การเก็บรักษา: หากต้องการเก็บในระยะยาว เก็บในที่เย็น 6-8องศา ห้ามโดนแสงแดด ความร้อน ซีลฝาให้สนิท มีอายุอย่างต่ำ 1ปี
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง