ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอวิธีละลาย PCMX ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอวิธีละลาย PCMX ค่ะ

โพสต์โดย kanokkul.ne » พุธ มี.ค. 04, 2020 1:57 pm

รบกวนบอกวิธีละลาย PCMX ให้อยู่ในน้ำเเล้วใสทีค่ะ ตอนนี้ละลาย PCMX ในเเอลกอฮอล์เเล้วใสเเต่พอเติมน้ำเเล้วขุ่นอ่ะค่ะ ไม่ทราบว่าควรใส่ตัวประสานให้ใสตัวไหนดีคะ
kanokkul.ne

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอวิธีละลาย PCMX ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ มี.ค. 07, 2020 8:29 pm

สวัสดีคะ

ให้เพิ่มสัดส่วนของ alcohol ในสูตร ให้มากยิ่งขึ้น

หรือ ให้ละลาย PCMX ใน Flora Solve Clear แทน เมื่อละลายดีแล้ว ค่อยนำไปหยดลงในน้ำ (ควรใช้ Flora Solve Clear ไม่ต่ำกว่า 4เท่า ของ PCMX และอาจใช้ความร้อน 60-70องศา ช่วยในการละลาย)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง