ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Plankton

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Re: Plankton

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 20, 2020 9:25 pm

สวัสดีคะ

Plankton Artemia Extract
Marine Plankton (Lifting, Tightening)

ตัวแพลงตอนของไบโอเดิรมใช้แพลงตอนชนิดไหนครับ

ไม่ทราบคะ ขออภัย
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

Re: Plankton

โพสต์โดย staff » จันทร์ เม.ย. 20, 2020 9:56 pm

สวัสดีคะ

Plankton Artemia Extract
Marine Plankton (Lifting, Tightening)

ตัวแพลงตอนของไบโอเดิรมใช้แพลงตอนชนิดไหนครับ

ไม่มีข้อมูลคะ ขออภัย

สูตรที่2 DMAE 3%
Copper Peptide 3%
Vitamin B5 5%
MOIST24 5%

1. เพิ่ม4ตัวด้านล่างด้วยได้ไหมครับ
ใส่ไวท์คาเวีย 1-3%
beta glucan
Adenosine Liposome
B3

สามารถทำได้คะ

2. Copper Peptide ไม่ควรใส่ Disodium EDTA แต่ถ้าใส่ในสูตรที่ควรมีการชะลอการเปลี่ยนสี เช่น SymWhite ควรใช้ Sodium Metabisulfite 0.2% ตัวเดียวก้เพียงพอใช่ไหมครับ

สามารถทำได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับ

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง