ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

แนะนำสูตรguideline lip sleeping mask ให้หน่อยค่ะ ถามไปหลายส

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

แนะนำสูตรguideline lip sleeping mask ให้หน่อยค่ะ ถามไปหลายส

โพสต์โดย sjtingtong » พุธ ก.พ. 19, 2020 11:48 pm

กำลังมีโปรเจคทำ lip Sleeping mask ที่ไม่มีส่วนผสมของ ปิโตเลียมเจล มีสูตร guidelines ให้ไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ
sjtingtong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: แนะนำสูตรguideline lip sleeping mask ให้หน่อยค่ะ ถามไปห

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.พ. 21, 2020 10:07 pm

สวัสดีคะ

lip sleeping mask เป็นอย่างไรคะ กรุณาช่วยอธิบายลักษณะผลิตภัณฑ์ จุดประสงค์การใช้ และประโยชน์ที่คาดหวังจากการใช้ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: แนะนำสูตรguideline lip sleeping mask ให้หน่อยค่ะ ถามไปห

โพสต์โดย sjtingtong » เสาร์ ก.พ. 22, 2020 12:08 am

staff เขียน:สวัสดีคะ

lip sleeping mask เป็นอย่างไรคะ กรุณาช่วยอธิบายลักษณะผลิตภัณฑ์ จุดประสงค์การใช้ และประโยชน์ที่คาดหวังจากการใช้ คะ

เป็นลิปบำรุงทาทิ้งไว้ตอนกลางคืน คล้ายพวกครีมสลีปปิ้งมาร์คแต่นี่จะเป็นลิปค่ะ
sjtingtong

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ก.พ. 28, 2020 10:04 pm

สวัสดีคะ

คัวอย่างสูตร Water Lip Balm (ลิปบำรุงริมฝีปาก ที่มีน้ำ และส่วนผสมบำรุงผิวละลายในน้ำ)

ส่วนของน้ำมัน

Petroleum Jelly 57%

shea butter 15%

Beeswax (Natural) 10%

Water Balm™ 5%

ส่วนของน้ำ

Glycerin 5%

Water 4.9%

Vitamin B3, Niacinamide (Safe-B3™) 1%

Panthenol (Vitamin B5) ExtraLite™ 2%

Phenoxyethanol SA 0.1%

ขั้นตอนการผสม: ละลายส่วนของน้ำมันเข้าด้วยกัน ด้วยความร้อน 80องศา , ผสมส่วนของน้ำเข้าด้วยกันจนส่วนผสมละลายใส, เติมส่วนของน้ำลงในส่วนของน้ำมันในขณะที่ส่วนของน้ำมันยังเหลวและร้อนอยู่ คนหรือปั่นให้เข้ากัน ปิดความร้อน คนหรือปั่นด้วยความเร็วต่ำ จนกว่าจะเย็น เนื้อสูตรจะค่อยๆแข็งตัวขึ้นเรื่อยๆเมื่อเวลาผ่านไป 24ชม.

จากสูตรนี้ ท่านสมาชิกสามารถพิจารณาเพิ่มเติมส่วนผสมบำรุงผิวอื่นๆที่ต้องการ ลงในสูตร ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง