ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูสูตรลดเรือนริ้วรอยค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูสูตรลดเรือนริ้วรอยค่ะ

โพสต์โดย yu_122_su » พุธ ก.พ. 19, 2020 2:08 pm

ิอายุ 32 ผิวค่อนข้างมันโดยเฉพาะทีโซนค่ะ เริ่มมีริ้วรอยร่องแก้มผิวไม่กระชับ อยากได้เจลที่เน้นเรื่ิองริ้วรอยค่ะ ไม่เน้นความชุ่มชื้นเพราะมีครีมที่ให้ความชุ่มชื้นทาอยู่แล้วค่ะ
ไม่มีเครื่องปั่นด้วยค่ะ อยากทราบว่าส่วนผสมที่เลือกสามารถคนด้วยมือทั้งหมดมั้ยคะ อยากทราบขั้นตอนการผสมด้วยค่ะ

1.Argireline 10 %
2.Safe-B3™ 10 %
3.GlucoBright™ 5 %
4.Japanese Cedar 2 %
5.Quick-Coll® 2 %
6.VersaMoist 3 %
7.Wrinkle-Fill™ 2 %
8.NAT-RIBOSE™ 3 %
9.Pro Polymer™ (Gel Maker) 1 %
10.Chamomile Water 62 %
yu_122_su

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสูตรลดเรือนริ้วรอยค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 20, 2020 10:50 pm

สวัสดีคะ

สูตรยังไม่มีสารกันเสียนะคะ แนะนำ Mild Preserved Eco 1% คะ

นอกนั้นไม่มีปัญหาคะ

หากไม่มีเครื่องปั่น ให้ผสมดังนี้คะ

10+1 ผสมให้เข้ากัน จากนั้นเติม 9 (Pro Polymer) คนจนได้เนื้อเจลเนียน ซึ่งอาจจะต้องใช้เวลาประมาณ 10-15นาที

จากนั้นค่อยๆเติมส่วนผสมทีเหลือ ทีละรายการ ลงในเนื้อเจล คนให้ละลายเข้ากันกับเนื้อเจล คะ

Mild Preserved Eco (สารกันเสีย) ให้เติมในขั้นตอนสุดท้าย ก็ได้คะ หรือผสมเข้ากับ 10+1 ตั้งแต่แรกเลยก็ได้เช่นกันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง