ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามวิธีทำหินภูเขาไฟอบหอม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามวิธีทำหินภูเขาไฟอบหอม

โพสต์โดย phattharaphon.sth » ศุกร์ ก.พ. 07, 2020 2:11 pm

สวัสดีค่ะ
อยากทดลองทำ หินภูเขาไฟอบหอม
ส่วนผสม Essential Oil30%
และระหว่าง Reed Diffuser Base(Type1) กับ Dipropylene glycol เราควรใช้ชนิดไหนดี?
เป็นตัวกระจายกลิ่นและช่วยให้กลิ่นติดทนนานด้วยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
phattharaphon.sth

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามวิธีทำหินภูเขาไฟอบหอม

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 08, 2020 10:59 pm

สวัสดีคะ

ขออภัยคะ ทีมงานไม่มีประสบการณ์ในการทำผลิตภัณฑ์ลักษณะดังกล่าว จึงไม่แน่ใจว่าควรจะมีองค์ประกอบอย่างไรคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง