ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สูตรสามารถผสมได้ไหม ต้องการให้เป็น Serum ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สูตรสามารถผสมได้ไหม ต้องการให้เป็น Serum ค่ะ

โพสต์โดย jutaratw » พฤหัสฯ. ก.พ. 06, 2020 9:11 pm

สวัสดีค่ะ

อยากทราบว่าสูตรนี้ผสมได้ไหมคะ

1 PiteraEx 1
2 Hybrid Cell 2
3 Ectoine 2
4 Methylsilanol Mannuronate 6
5 Yeast Resurface 3
6 propolymer 0.5
7 DMI 3
8 Mild Preserved Eco 1
9 Water ที่เหลือ
10 Essential Oil 1
11 Repair Activator 10 (Optional)

ต้องการให้เป็น Serum ค่ะ สำหรับผิวผสมมีสิวบางเวลาค่ะ
และสูตรนี้สามารถใช้กับทุกสภาพผิวได้ไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
jutaratw

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สูตรสามารถผสมได้ไหม ต้องการให้เป็น Serum ค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 08, 2020 10:46 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้ แต่ให้ระวัง เรื่องการระคายเคืองผิว จาก Essential Oil คะ ถ้าผิวบอบบางแนะนำให้หลีกเลี่ยงการใช้ Essential Oil คะ

สูตรจะเหมาะกับผิวธรรมดา ไปจนถึงผิวมัน แต่หากใช้กับผิวแห้ง อาจจะไม่เพียงพอ เนื่องจากผิวแห้งควรจะต้องเป็นครีมที่มีองค์ประกอบของน้ำมันในสูตรด้วยคะ (ไม่มีสูตรใดที่จะเหมาะกับทุกสภาพผิวได้คะ)

สำหรับเรื่องสิว สูตรนี้ไม่ได้มีส่วนผสมใดๆที่จะช่วยเรื่องสิวได้คะ หากต้องการลดการเกิดสิวด้วย อาจจะต้องพิจารณาส่วนผสมเพิ่มเติมคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง