ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการผสมเซรั่มค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการผสมเซรั่มค่ะ

โพสต์โดย yayoi_shindo » พฤหัสฯ. ก.พ. 06, 2020 11:04 am

สวัสดีค่าอยากสอบถามเรื่องการทำเซรั่มค่าพอดีจะทำเซรั่มจากสารสกัดถั่งเช่าค่ะสารที่จะใส่มี1.สารสกัดถั่งเช่า 2.Vitamin B3 3. Double Hyaluronic acid 4.Zinc PCA 5. ไฮดรอกซิลเอทิลเซลลูโลส(สร้างเนื้อเซรั่ม) 6. กลีเซอรีน 7.ไกลเดนท์(สารกันเสีย)จะมีวิธีการผสมแบบละเอียดยังไงคะไม่มีเครื่องปั่นค่ะอยากทราบว่าต้องผสมอะไรก่อนหลังค่ะ
yayoi_shindo

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องการผสมเซรั่มค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 08, 2020 1:05 pm

สวัสดีคะ

ไฮดรอกซิลเอทิลเซลลูโลส = Hydroxyethyl Cellulose

สามารถตรวจสอบวิธีการใช้จากหน้ารายละเอียดส่วนผสม แต่ละรายการ ได้เลยคะ (คลิ๊กที่ชื่อส่วนผสมนั้นๆคะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง