ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม

น้ำหอมสุนัขและแมว

ให้คำปรึกษา การแต่งกลิ่นหอม การพัฒนาสูตรน้ำหอม สำหรับใช้ให้กลิ่นในผลิตภัณฑ์ทุกชนิด เช่นในเครื่องสำอาง ในไม้ปักกระจายกลิ่น ในเครื่อง Atomizer กระจายกลิ่น

น้ำหอมสุนัขและแมว

โพสต์โดย jino_syd » พุธ ก.พ. 05, 2020 1:51 pm

อยากสอบถามเรื่องน้ำหอมสุนัขและแมว ปกติที่ได้ค้นหาจากหน้าเวปของต่างประเทศส่วนผสมน้ำหอมจะไม่มีแอลกฮอล์ จะมีแค่น้ำกลั่นกับหัวน้ำหอม ซึ่งไม่แน่ใจว่าแล้วกลิ่นจะติดทนนานได้หรอค่ะ หรือว่ามีตัวไหนแนะนำในการผสมน้ำหอมสำหรับสัตว์เลี้ยงที่ไม่อันตรายไหมค่ะ
ขอบคุณค่ะ
jino_syd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: น้ำหอมสุนัขและแมว

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 06, 2020 9:22 pm

สวัสดีคะ

แอลกอฮอลล์ ไม่ได้มีผล ต่อการติดทน ของน้ำหอมคะ

ในขณะเดียวกัน

แอลกอฮออล์ ก็ไม่ได้มีอันตราย ต่อสัตว์เลี้ยง (รวมถึง มนุษย์) ด้วยคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย jino_syd » ศุกร์ ก.พ. 07, 2020 11:25 am

ถ้าต้องการผสมน้ำแบบ naturalสำหรับใช้ในสุนัข แล้วสามารถที่จะผสมเป็น oil perfume ได้ไหม โดยไม่มีแอลกฮอล์ สามารถตัว Flora Fix หรือ Last Fix เป็นตัวช่วยในการตรึงกลิ่น บนขนสุนัขได้หรือป่าวค่ะ ตัว Flora Fix หรือ Last Fix มีอันตรายต่อสุนัขไหมค่ะ
jino_syd

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ก.พ. 20, 2020 12:56 pm

สวัสดีคะ

Flora Fix หรือ Last Fix ไม่ได้มีอันตรายใดๆ เมื่อใช้บนผิว คะ

หากสูตรไม่มีแอลกอฮอลล์ อาจจะต้องพิจารณาใช้น้ำมันอื่นมาเป็นเบสแทน ตัวอย่างเช่น Fractionated Coconut Oil คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - น้ำหอม