ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องน้ำหอมผมค่ะ เพื่อให้ติดทนนาน

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องน้ำหอมผมค่ะ เพื่อให้ติดทนนาน

โพสต์โดย nvikitset » พุธ ม.ค. 29, 2020 11:58 pm

สวัสดี​ค่ะ
ถ้าต้องการให้น้ำหอมที่ผสมในแชมพูหรือทรีตเม้นต์​ของผมติดทนนาน การ encapsulation น้ำหอมจะช่วยให้นำหอมติดทนยาวนานมากขึ้นไหมคะ
หรือ
ถ้าเบสมีส่วนผสมของน้ำมัน จะเพิ่มความติดทนของน้ำหอมไหมะ

สำหรับ​ผมที่แห้งเสียมาก จะมีการขาดความชุ่มชื่น ทำให้ความหอมหายเร็วไปด้วย ทำยังไงถึงสามารถตรึงน้ำหอมกับผมที่แห้งเสียมากๆได้บ้างคะ
ขอบคุณ​ค่ะ​
nvikitset

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องน้ำหอมผมค่ะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 01, 2020 6:13 pm

สวัสดีคะ

เมื่อสระผม โดยใช้แชมพู ที่มีการเติมน้ำหอมเยอะๆ น้ำหอมที่ควรเกาะอยู่บนเส้นผม ก็ถูกแชมพู ซึ่งออกแบบมาให้ชำระล้างสิ่งต่างๆที่อยู่บนเส้นผม ออกอยู่แล้ว รวมถึงน้ำหอมด้วย การใช้ fixative หรือสารตรึงกลิ่น แบบใด ก็จะไม่สามารถช่วยได้ในกรณีนี้

การ encapsulate น้ำหอม สามารถช่วยได้ แต่ต้องเป็นลักษณะที่ encapsulate แล้วมาเคลือบด้วยประจุบวก (cationic) เพื่อให้ particle ของ น้ำหอมที่ถูก encapsulate แล้วนั้น สามารถเกาะอยู่บนเส้นผมได้ด้วย เมื่อเกิดกระบวนการสระ/ชะล้าง

บริษัทมีรับบริการ Fragrance encapsulation รูปแบบต่างๆ ในลักษณะที่กล่าวมานี้ แต่เนื่องจากเป็นกระบวนการที่มี overhead ค่อนข้างสูง จึงต้องมีขั้นตอนในการผลิต คะ หากสนใจสามารถสอบถามกับทาง ลูกค้าสัมพันธ์ care@myskinrecipes.com ได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง