ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การผสม Colorfix ลงในครีมย้อมผม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การผสม Colorfix ลงในครีมย้อมผม

โพสต์โดย nawat2205 » จันทร์ ม.ค. 27, 2020 5:23 pm

รบกวนหน่อยครับ

อยากทราบว่า ถ้าต้องการให้สี Semi Red Brown ติดสีน้ำตาลให้เข้มมากขึ้น ถ้าผมจะใส่ ColorFix ลงไป ผมควรใส่ลงไปใน Base ครีมเลย หรือผมควรเอาไปผสมกับสารตัวอื่นก่อน และถ้าเอาไปผสมกับสี Semi Red Brown เลยจะได้ไหมครับ แล้วจากนั้นค่อยนำไปผสมกับ Base ครีม

ขอบคุณครับ
nawat2205

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การผสม Colorfix ลงในครีมย้อมผม

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.พ. 01, 2020 9:14 am

สวัสดีคะ

ได้ทั้ง 2 แบบ คะ ไม่มีผลต่อประสิทธิภาพ ตราบใดที่มีการปั่นจนละลายเข้ากันอย่างสมบูรณ์คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง