ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดูสุตรให้หน่อยค่ะ สูตรกันแดด

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดูสุตรให้หน่อยค่ะ สูตรกันแดด

โพสต์โดย deecream_kordee » อังคาร ม.ค. 21, 2020 12:56 pm

P.น้ำมัน
น้ำมัน 2%
อีแว๊ก 4%
สเตอริค 4%
IPM 3%

P.น้ำ
น้ำกลั่น 70%

P..กันแดด
สิริโคน5%
ไทเทนียม3%
P.สุดท้าย

กันเสีย
น้ำหอม

ปล.สุตรนี้ใช้ได้ไหมค่ะ คืออยากได้ เนื้อโลชั่นข้น คว่ำไม่หก ซึ่มง่าย ไม่เหนอะผิว แล้วกันแดดแบบบีบี ด้วยแต่ไม่วอก
deecream_kordee

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดูสุตรให้หน่อยค่ะ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ม.ค. 23, 2020 9:22 am

สวัสดีคะ

ตัวอย่างสูตรกันแดด เรียนแนะนำท่านสมาชิก ลองศึกษาได้จากหน้าศูนย์รวมสูตร คะ จะมีสูตรกันแดดตัวอย่าง 2-3รายการอยู่คะ รวมถึงหากยังไม่พร้อมผสมเอง ต้องการทดสอบเนื้อผลิตภัณฑ์ที่ออกมา ก็สามารถกดสั่งผลิตตัวอย่าง (50กรัม) ได้เช่นกันคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง