ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

อยากทำลิปมันแบบแท่งอะค่ะ แต่อัตราส่วนมีปัญหา แล้วก็อุณก็มีปั

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

อยากทำลิปมันแบบแท่งอะค่ะ แต่อัตราส่วนมีปัญหา แล้วก็อุณก็มีปั

โพสต์โดย pimmy_pim.com » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 5:36 pm

พี่ค่ะ ตอนนี้พวกหนูกำลังทำลิปมันแบบแท่ง อะค่ะ โดยจะใส่สีแดง และเติมกลิ่นด้วยค่ะ
ส่วนน้ำมัน
Jojoba Oil
shea butter
Candelilla Wax
Microcrystalline Wax
Water Balm
ส่วนน้ำ
Flavor
water
colour
ตอนนี้พวกหนูยังกำหนดอัตราส่วนที่คงที่ไม่ได้เลยค่ะ มันมั่วไปหมดเลยค่ะ แล้วพอถึง 50 องศาเซลเซียส เขาก็เริ่มจับตัวแข็งรวดเร็วอะค่ะ หนูควรใส่อัตราส่วนอะไรยังไงดีค่ะ แล้วก็แก้ไข ยังไงดีค่ะ เนื่องจากกลิ่นเขาให้ใส่ ตอน 40 องศาเซลเซียส แต่ว่าพอ 50 องศาเซลเซียส เขาก็เริ่มจับตัวแล้วอะค่ะ
pimmy_pim.com

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: อยากทำลิปมันแบบแท่งอะค่ะ แต่อัตราส่วนมีปัญหา แล้วก็อุณก็

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 28, 2020 8:09 pm

สวัสดีคะ

เรียนสอบถามอัตราส่วนที่ใช้ทำการผสม ในปัจจุบันคะ

Flavor สามารถเติมที่อุณหภูมิสูงกว่า 50องศา ได้ หากไม่สามารถเติมที่อุณหภูมิต่ำกว่านี้คะ แต่เมื่อเติมลงในสูตรและทำการผสมแล้ว รีบปิดความร้อน เพื่อให้อุณหภูมิของสูตรลดลงทันที อย่าทิ้งให้ร้อนไว้นานคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง