ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

EDTA จะมีผลกระทบกับ Z-White™ และตัวอื่นๆไหม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

EDTA จะมีผลกระทบกับ Z-White™ และตัวอื่นๆไหม

โพสต์โดย contact3 » เสาร์ ม.ค. 18, 2020 3:58 pm

เท่าที่อ่านมาเข้าใจว่า บางตัวในนี้ถ้าเราไม่ใส่ EDTA ลงไปมันจะเปลี่ยนสี แต่ปัญหาคือพวกนี้มันอยุ่ในสูตรเดียวกัน 1.สงสัยว่าพอใส่ EDTA ลงไปแล้ว จะมีผลกระทบกับ Z-White™ และตัวอื่นๆไหม เห็นว่าเป็น zinc เลยน่าจะกระทบ
2. แล้วมีตัวไหนโดนกระทบอีกไหมถ้าเราใส่ไป
3. มีตัวไหนในสูตรบ้างที่ถ้าเราไม่ใส่ EDTA ลงไปแล้วสีจะเปลี่ยนได้ง่ายบ้างหลังจากใช้

Ectoine (Ectoin)
4MSK (Potassium Methoxysalicylate)
Z-White™
Sym-White™ (Phenylethyl Resorcinol)
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine)
Wrinkle-Lax™ คลายริ้วรอย
Dipotassium Glycyrrhizate
Licorice Extract (Glabridin 40%)
L-Carnosine
Beta Glucan (Saccharomyces cerevisiae extract)
contact3

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 7 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: EDTA จะมีผลกระทบกับ Z-White™ และตัวอื่นๆไหม

โพสต์โดย staff » อังคาร ม.ค. 28, 2020 8:04 pm

สวัสดีคะ

Z-White และ Disodium EDTA สามารถใช้ร่วมกันได้ ไม่มีปัญหาคะ

3. มีตัวไหนในสูตรบ้างที่ถ้าเราไม่ใส่ EDTA ลงไปแล้วสีจะเปลี่ยนได้ง่ายบ้างหลังจากใช้

Ectoine (Ectoin)
4MSK (Potassium Methoxysalicylate)
Z-White™
Sym-White™ (Phenylethyl Resorcinol)
GlucoBright™ (Acetyl glucosamine)
Wrinkle-Lax™ คลายริ้วรอย
Dipotassium Glycyrrhizate
Licorice Extract (Glabridin 40%)

Sym-White รายการเดียวคะ แต่รายการอื่น ที่ไม่ได้มีการเปลี่ยนสี ไม่ได้แปลว่า ถ้ามี metal ion อยู่ในสูตรแล้ว จะไม่ไปทำลายส่วนผสมทำให้หมดประสิทธิภาพคะ โดยปกติจึงแนะนำให้ใส่ในสูตรเสมอ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง