ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สารสร้างเนื้อเจลในน้ำมันใช้ตัวไหนดีคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สารสร้างเนื้อเจลในน้ำมันใช้ตัวไหนดีคะ

โพสต์โดย wee24160 » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:08 am

[url][/url]ต้องการทำเครื่องสำอางค์ที่มีส่วนผสมของน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นประมาณ 90-100 เปอร์เซ็นต์ เป็นเจลใส ทาแล้วไม่เหนอะหนะ ๑) ใช้สารสร้างเนื้อเจลตัวไหนได้บ้างคะ
๒) ถ้าต้องมีน้ำเป็นส่วนผสม เพื่อให้เป็นเจล มันจะมีกลิ่นหืนไหมคะ ต้องเติมส่วนผสมอื่น ๆ เพิ่มหรือเปล่าคะ
๓) มีสารสร้างเนื้อเจลที่ไม่ต้องเพิ่มอุณภูมิน้ำมันมะพร้าวไหมคะ (อ่านจากข้อมูล ต้องเพิ่มอุณหภูมินำมัน 70-80องศา เกรงว่า วิตามินอีที่อยู่ในน้ำมันมะพร้าวจะสูญเสีย ...

ขอบพระคุณมากค่ะ

ฉวีวรรณ
wee24160

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สารสร้างเนื้อเจลในน้ำมันใช้ตัวไหนดีคะ

โพสต์โดย krittin123 » จันทร์ ม.ค. 13, 2020 11:48 am

แนะนำเป็น Fractionated Coconut Oil Gel ที่เป็นเจลน้ำมันมะพร้าวพร้อมใช้งานทันทีครับ
แต่หากต้องการผสมจากน้ำมันมะพร้าวที่มีอยู่แล้ว ก็ใช้ Oil-Fix™ O ครับ

ถ้ามีส่วนผสมของน้ำด้วย จะเป็นเนื้อใสไม่ได้นะครับ น้ำผสานน้ำมันจะได้เนื้อขุ่นครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: kookz.koostaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง