ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนแกะสูตร​ ว่าควรใส่อะไรปริมาณ​เท่าไหนดี​ เป็นมาส์กค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนแกะสูตร​ ว่าควรใส่อะไรปริมาณ​เท่าไหนดี​ เป็นมาส์กค่ะ

โพสต์โดย ann.thnchnk » จันทร์ ม.ค. 06, 2020 7:57 am

Bentonite, Zinc Oxide, Calamine, Glycerin, Propylene Glycol, Silicon oil, Salicylic Acid, D-Panthenol, Allantoin, Methylparaben, Propylparaben, Titanium dioxide, Aloe vera, Ocimum sanctum, Demineralized water.
ann.thnchnk

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนแกะสูตร​ ว่าควรใส่อะไรปริมาณ​เท่าไหนดี​ เป็นมาส์กค่

โพสต์โดย ann.thnchnk » จันทร์ ม.ค. 06, 2020 7:59 am

ควรปรับอะไรในการแต่งเนื้อ และควรเลี่ยงใช้อะไรแทนพวก​paraben.ค่ะ​ ขอบคุณ​ค่ะ​
ann.thnchnk

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง