ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ความเข้ากันของสารสกัด

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ความเข้ากันของสารสกัด

โพสต์โดย austiname789 » พฤหัสฯ. ม.ค. 02, 2020 11:04 am

ขออนุญาตสอบถามจนท.ครับว่าสารให้ความชุ่มชื่นเหล่านี้ สามารถใส่ร่วมกับสูตรเหล่านี้ได้หรือไม่ (อาจจะใส่ไม่ครบทุกตัวนะครับ แต่ขอสอบถามเผื่อไว้เป็นตัวเลือก)

1.VersaMoist
2.Sodium Lactate Plus
3.Methyl Gluceth - 20
4.Moist 24

สามารถใช้กับสูตรเหล่านี้โดยไม่เกิดปัญหาใดๆไหมครับ

1.Sym White + perfect c
2.B3+GlucoBright+Phospholipid
3.Alpha Arbutin+Ethyl Ascorbic acid
4.Activated Resorcinol+Ume Extract

ทั้งหมดประมาณ4สูตรนี้ ใช้สารให้ความชุ่มชื่น4ตัวด้านบนได้ไหมครับ ควรใช้ตัวใดกับสูตรใด รบกวนจนท.แนะนำด้วยครับ เพื่อคาดหวังความชุ่มชื่น สำหรับผิวธรรมดา-แห้ง

และมีสารให้ความชุ่มชื่นใดไม่ควร/ไม่จำเป็นต้องใช้ร่วมกันไหมครับ อาจจะทำงานคล้ายกัน หรือยิ่งทำให้เหนอะหนะ หรือลดประสิทธิภาพ

ขอบคุณครับ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ความเข้ากันของสารสกัด

โพสต์โดย staff » จันทร์ ม.ค. 06, 2020 10:44 pm

สวัสดีคะ

- สารให้ความชุ่มชื้นทั้ง 4 รายการ สามารถใช้ใน 4 สูตร ที่แจ้งมาได้คะ

- หากกล่าวถึงเรื่องความเหนอะหนะ ให้ระวัง Sodium Lactate Plus ซึ่งโดยปกติหากใช้ 3% ขึ้นไป จะรู้สึกถึงความเหนอะหนะได้ หากไม่มีตัวช่วย (เช่นกลุ่ม ซิลิโคน มาช่วยปรับผิวสัมผัส ไม่ให้เหนียว)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง