ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ครีมกันเเดด เพิ่มรองพื้นเข้าไปในสูตรนี้

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ครีมกันเเดด เพิ่มรองพื้นเข้าไปในสูตรนี้

โพสต์โดย tatataey » พฤหัสฯ. ธ.ค. 12, 2019 1:44 pm

ขอสอบถามค่ะ พอดีอยากจะเพิ่มรองพื้นเข้าไปในสูตรนี้ พอจะทำได้มั้ยค่ะ
TiO2 liquid 10%
ZnO liquid 10%
Silicone Blender 3%
Glydent plus 1%
Silicone Gel 28%
น้ำกลั่นปราศจากเชื้อ 47.85%
Beige Iron Oxides EasyMix™ 0.15%
และอยากจะใส่ Silk Mica Powder เข้าไป กับพวกวิตามินอะค่ะ อยากจะขอคำเเนะนำว่าต้องเพิ่มหรือลดส่วนไหนลงคะ
tatataey

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ครีมกันเเดด

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 15, 2019 9:32 pm

สวัสดีคะ

สามารถทำได้

แป้งรองพื้น เช่น Silk Mica Powder ให้แทนที่น้ำ และ Silicone Gel บางส่วน คะ

กรณีวิตามิน ให้ตรวจสอบว่าละลายในไหน และนำไปละลายในส่วนนั้นให้ถูกต้อง แต่ไม่ควรเติมมากเพราะอาจทำให้สูตรเหนอะหนะคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ครีมกันเเดด เพิ่มรองพื้นเข้าไปในสูตรนี้

โพสต์โดย tatataey » พฤหัสฯ. ธ.ค. 19, 2019 12:05 pm

ขอถามต่อ นิดนึงค่ะ อยากใส่ Royal Jelly extract ลงไปด้วย แต่มันละลายใน PG BG ในสูตรไม่มี สามารถใส่ได้มั้ยคะ
tatataey

Re: ครีมกันเเดด เพิ่มรองพื้นเข้าไปในสูตรนี้

โพสต์โดย staff » เสาร์ ธ.ค. 21, 2019 3:20 pm

สวัสดีคะ

หมายถึง สารสกัดนมผึ้ง 10-Hydroxydecanoic Acid หรือเปล่าคะ ถ้าใช่ ให้เพิ่มเติม oil เช่น LipidSoft Dry II 5% และ SiliSolve Plus 1% ในสูตร จากนั้นนำมาอุ่นละลายให้เข้ากัน แล้วจึงนำมาเติมลงในสูตรแล้วปั่นให้เข้ากันคะ
staff

โพสต์โดย tatataey » จันทร์ ธ.ค. 23, 2019 11:48 am

สอบถามต่อค่ะ
ลองทพแล้ว มันเกลี่ยยากไปนิดนึงค่ะ ควรลดส่วนไหนลงคะ

แล้วสูตรนี้ใช้กับผิวหน้าได้มั้ยคะ
tatataey

โพสต์โดย staff » อังคาร ธ.ค. 24, 2019 10:23 pm

สวัสดีคะ

ตรวจสอบไม่พบประวัติการสั่งซื้อส่วนผสมใดๆ เรียนสอบถามว่า TiO2 Liquid ที่ใช้ เป็นชนิดใด คะ ใช่ Titanium Dioxide 15nm Liquid (Gloss) หรือเปล่าคะ รบกวนขอข้อมูลการสั่งซื้อด้วยคะ
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง