ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนขอสูตรแฮร์โทนิคเย็นสมุนไพรไทยสำหรับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนขอสูตรแฮร์โทนิคเย็นสมุนไพรไทยสำหรับ

โพสต์โดย k_vadhanasuk » พฤหัสฯ. ธ.ค. 12, 2019 10:11 am

รบกวนปรึกษาสูตรในการผลิตแฮร์โทนิค
แฮร์ โทนิคผลิตภัณฑ์บำรุงเส้นผมและหนังศีรษะ (ไม่ล้างออก)
เน้นบำรุงหนังศีรษะเสริมสร้างผมใหม่ให้แข็งแรง บำรุงเส้นผม ช่วยฟื้นบำรุงรากผมและ

ชะลอการหลุดร่วง เสริมสร้างผมใหม่ให้ผมกลับมาดกดำ แลดูมีสุขภาพดี

ส่วนผสมอยากได้สมุนไพรไทย
เช่น
หญ้าดอกขาวและมะหาด ขิง อัญชัน ว่านหางจระเข้ และกาแฟ

ในการบำรุงเส้นผมและหนังศีรษะ
หญ้าดอกขาวลดการสะสมเชื้อราแบคทีเรีย และช่วยลดความมันบนหนังศีรษะ ป้องกันรังแค เสริมสร้างผมใหม่ ให้ความชุ่มชื้นบำรุงหนังศีรษะ
ส่วนประกอบควรปราศจากแอลกอฮอล์
เหมาะกับทุกสภาพเส้นผม

ส่วนประกอบ : น้ำ , Artocarpus Lakoocha, Vernonia Cinerea Whole, Propylene Glycol, Methylparaben, Propylparaben
สรรพคุณ : ช่วยฟื้นบำรุงรากผมและหนังศีรษะให้แข็งแรง ชะลอการขาดหลุดร่วง เสริมสร้างผมใหม่ให้ผมกลับมาดกดำ

วิธีใช้ ฉีดแฮร์ โทนิค บริเวณหนังศีรษะที่แห้งหรือหมาด คลึงนวดเบาๆ ทิ้งไว้ให้แห้งโดยไม่ต้องล้างออกควรใช้เป็นประจำทุกวันเช้า และก่อนนอน หรือใช้ได้บ่อยตามต้องการ

อยากทำเป็นสูตรของตนเองและสั่งผลิตกับทางบริษัทคะ รบกวนติดต่อกลับด้วยนะคะ
k_vadhanasuk

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนขอสูตรแฮร์โทนิคเย็นสมุนไพรไทยสำหรับ

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ธ.ค. 20, 2019 5:54 am

สวัสดีคะ

แนะนำลองดูตัวเลือกส่วนผสมต่างๆ จากหมวด ลดการหลุดร่วงเส้นผม คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง