ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

เก็บรักษา oil

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

เก็บรักษา oil

โพสต์โดย whalelanding » จันทร์ ธ.ค. 09, 2019 11:08 pm

ดีครับสอบถามถ้าผมซื้อ

Sea Buckthorn (Fruit) Oil (Organic - Virgin)
Argan Oil (Organic - Virgin - Deodorized)

มีวิธีเก็บรักษายังไงบ้าง การเก็บในบรรจุภัณฑ์(เห็นว่าไม่ควรโดนอากาศ มีบรรจุภัณฑ์แนะนำไหมครับ) หรือ สามารถใช้ สารกันเสีย ตัวไหนได้บ้าง พอมีคำแนะนำไหมครับ

อีกเรื่องครับ ผมสามารถนำ Oil สองตัวข้างต้นมาผสมกันแล้วเก็บลงในขวดได้ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ :)
whalelanding

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: เก็บรักษา oil

โพสต์โดย staff » พุธ ธ.ค. 11, 2019 11:18 pm

สวัสดีคะ

เก็บในที่เย็น หลีกเลี่ยงแสงแดดความร้อน บรรจุภัณฑ์ให้ปิดสนิท เท่านี้เพียงพอแล้วคะ

หากต้องการเก็บไว้ใช้นาน (ไม่ได้นำมาใช้ทุกวัน) ให้แช่เย็นคะ

การแช่เย็นอาจทำให้เกิดไข ไม่ได้มีผลต่อคุณภาพใดๆ เมื่อจะนำมาใช้ ให้ทิ้งไว้ที่อุณหภูมิห้อง 3-5ชม. ก็จะกลายเป็นน้ำมันตามปกติ ในกรณีไม่ได้ใช้นานๆจึงแนะนำเก็บในตู้เย็น จะได้ความสดที่สุดคะ

น้ำมันต่างๆสามารถผสมเข้ากันได้คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง