ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การผสม Milk Thistle และ Wild Yam Extract

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การผสม Milk Thistle และ Wild Yam Extract

โพสต์โดย lucia » อังคาร ธ.ค. 03, 2019 12:20 am

พบเจอปัญหาในการผสมสองสารนี้นิดหน่อยค่ะ

ทั้งสองสารอยู่ในสูตรเดียวกันค่ะ เป็นสูตร butter cleanser ซึ่งมีองค์ประกอบเป็นน้ำมันและเนยเป็นส่วนใหญ่ ไม่ผสมน้ำ

ตัว Wild Yam ใช้ความร้อน 60 c แต่ปั่นยังไงก็ละลายไม่หมด ทำไงดีคะ (อัตรา 0.2%)
ส่วน Milk Thistle (อัตรา 0.5%) หลังจากผสม Ultramarine Pink, Mild Preserve และ Tocopherol แล้ว ตกตะกอนเป็นก้อนๆด้านล่าง สารเหตุเกิดจากอะไรคะ

ขอบคุณค่ะ
lucia

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การผสม Milk Thistle และ Wild Yam Extract

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 08, 2019 6:22 am

สวัสดีคะ

กรุณาแจ้งองค์ประกอบทั้งหมด และขั้นตอนการผสมโดยละเอียด คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง