ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนดู LYCD ทีครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนดู LYCD ทีครับ

โพสต์โดย whalelanding » อาทิตย์ ธ.ค. 01, 2019 8:27 pm

สวัสดีครับ คือจะทำสูตรใช้เอง เพื่อผสานแผลที่เกิดจาก derma roller ครับ ถ้าผมใช้

Water 95%
Live Yeast Cell Derivative (LYCD) 2%
Copper Peptide (GHK-Cu) 2%
กับ
Epidermal Growth Factor (EGF) 1%

ผสมร่วมกัน แค่นี้ได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
whalelanding

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนดู LYCD ทีครับ

โพสต์โดย whalelanding » อาทิตย์ ธ.ค. 01, 2019 8:33 pm

ถามเพิ่มอีกนิดครับ
1.ต้องใช้สารช่วยนำพาเพื่อเพิ่มประสิทธิภาพไหม เช่น
Dimethyl Isosorbide (DMI)

2.ต้องใช้สารกันเสียไหม ถ้ามีแนะนำตัวไหนครับ เช่น
PaeoniaPreserve™ (สารกันเสียจาก Paeonia Extract)

แล้วสารข้างต้นทั้งหมดที่ถามตั้งแต่ตัวแรก อันไหนมีกลิ่นบ้างครับ ถ้าแบบไม่มีกลิ่นแนะนำตัวไหนแทนได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

โพสต์โดย llerickll » จันทร์ ธ.ค. 02, 2019 8:21 pm

ตัว DMI ถ้าใส่ก็ดีครับ จะได้ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการดูดซึม

เรื่องสารกันเสีย ถ้าไม่ได้จำกัดว่าต้องเป็นสารธรรมชาติเท่านั้น ก็แนะนำ Mild Preserve Eco ครับ สามารถ claim ว่า Preservative-Free (ปราศจากสารกันเสีย) ได้
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffwhalelanding
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง

โพสต์โดย whalelanding » พฤหัสฯ. ธ.ค. 05, 2019 12:29 pm

llerickll เขียน:ตัว DMI ถ้าใส่ก็ดีครับ จะได้ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพในการดูดซึม

เรื่องสารกันเสีย ถ้าไม่ได้จำกัดว่าต้องเป็นสารธรรมชาติเท่านั้น ก็แนะนำ Mild Preserve Eco ครับ สามารถ claim ว่า Preservative-Free (ปราศจากสารกันเสีย) ได้

ขอบคุณมากครับ แล้วสาร 3 ตัวตั้งต้น คือว่าโอเคไหมครับ

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 08, 2019 7:11 am

สวัสดีคะ

Live Yeast Cell Derivative (LYCD)
Copper Peptide (GHK-Cu)

สามารถใช้ร่วมกันได้คะ

ทีมงานไม่มีข้อมูลเกี่ยวกับ Epidermal Growth Factor ว่าช่วยบำรุงผิวด้านใด เท่าที่ทราบ มีผลการวิจัยเฉพาะด้าน wound-healing หรือการสมานแผล คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง