ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

toner สามารถนำวิชฮาเซลมาเป็นเบสโทนเนอร์

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

toner สามารถนำวิชฮาเซลมาเป็นเบสโทนเนอร์

โพสต์โดย austiname789 » พุธ พ.ย. 27, 2019 4:54 pm

Witch Hazel (Distilled - Alcohol Free, Paraben Free)
Calendula Extract (Water Soluble)
Aloe Vera Extract (อัตราสกัด 10:1 FullAssay™)
Black Caviar Extract หรือ White Caviar Extract
Lactobionic Acid หรือ Japanese Cedar (Cryptomeria Japonica Bud Extract)

ไม่ผสมน้ำในสูตร

ขออนุญาตสอบถามจนท.ครับ ว่าสามารถนำวิชฮาเซลมาเป็นเบสโทนเนอร์ แล้วเพิ่มสารอื่นๆนี้ สามารถเข้ากันได้ ไม่ทับซ้อนหรือลดคุณสมบัติใช่มั้ยครับ, ใช้ตาม%ที่ทางเว็บแนะนำ

สามารถเพิ่มสารทำความสะอาดผิวใดๆ เช่นเมคอัพวอช หรือสารทำความสะอาดตัวใดเพิ่มครับ เพื่อหวังผลทำความสะอาดผิวเพิ่มขึ้น โดยการเช็ด

ขอบคุณครับ
austiname789

Has thanked: 3 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 11 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: toner สามารถนำวิชฮาเซลมาเป็นเบสโทนเนอร์

โพสต์โดย staff » เสาร์ พ.ย. 30, 2019 11:58 pm

สวัสดีคะ

สูตรสามารถผสมได้ แต่ให้ระวัง อัตราการใช้ Lactobionic Acid ไม่ให้สูตรเป็นกรดมากเกินไป ซึ่งจะระคายเคืองผิวคะ

สามารถเพิ่มสารทำความสะอาดผิวใดๆ เช่นเมคอัพวอช หรือสารทำความสะอาดตัวใดเพิ่มครับ เพื่อหวังผลทำความสะอาดผิวเพิ่มขึ้น โดยการเช็ด

สามารถทำได้ แต่เมื่อเช็ดแล้วต้องล้างออก ไม่ควรทิ้งไว้บนผิว ซึ่งในกรณีนี้ อาจทำให้ประสิทธิภาพของส่วนผสมต่างๆในโทนเนอร์ ลดลง เพราะส่วนผสม active หลายๆรายการ ที่ท่านสมาชิกเลือกใส่ไว้ จะถูกเช็ดออกไปด้วย จึงแนะนำว่า สูตรที่ใช้ทำความสะอาด หรือเช็ดล้างเมคอัพ ควรจะแยกออกจากสูตร toner ที่เน้นการบำรุงผิว คะ เพราะส่วนผสม active ต่างๆเหล่านี้ ต้องการเวลาในการดูดซึมเข้าสู่ผิว หากถูกเช็ดออกไป ก็จะเกิดประโยชน์ได้น้อยไม่คุ้มค่าคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง