ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

Perfect-C™ การใช้

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

Perfect-C™ การใช้

โพสต์โดย ora-buy » อังคาร พ.ย. 26, 2019 5:17 am

อยากให้เนื้อเป็น Ampoules ซึ่ง Perfect-C™ ต้องละลายในน้ำมันจะใส่อะไรดีค่ะ
ให้เนื้อใสแต่ไม่ทำให้ผิวเหนาะหนามากจากน้ำมันที่มาผสม
ora-buy

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: Perfect-C™ การใช้

โพสต์โดย llerickll » อังคาร พ.ย. 26, 2019 12:50 pm

อยากให้น้ำมันที่เนื้อไม่เหนอะหนะ แลดูขัดกันยังไงชอบกล

เปลี่ยนจาก Perfect-C เป็น vit c ที่ละลายน้ำอย่าง Ethyl Ascorbic acid, Ascorbyl Glucoside หรือ AA2G จะง่ายกว่า สะดวกกว่านะครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
llerickll

Has thanked: 2 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 160 ครั้ง

โพสต์โดย ora-buy » พฤหัสฯ. พ.ย. 28, 2019 7:52 pm

ขอบคุณมากค่ะ คุณ llerickll
งั้นถามใหม่ค่ะ ถ้ายังอยากใช้ Perfect-C™ โดยอยากให้เป็นเนื้อเจลใสหนืดนิดหน่อยใส่ขวด dropper จะต้องผสมหรือใส่อะไรบ้างเหรอค่ะ
ora-buy

โพสต์โดย krittin123 » ศุกร์ พ.ย. 29, 2019 12:09 pm

Perfect-C ละลายในน้ำมัน ซึ่งเมื่อผสมในสูตรจะไม่สามารถเป็นเจลใสได้ครับ แต่จะเป็นเนื้อขุ่น เป็น emulsion ครับ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
krittin123

Has thanked: 11 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 126 ครั้ง

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ธ.ค. 01, 2019 12:12 am

สวัสดีคะ

ในกรณีที่ต้องการให้ Perfect-C อยู่ในรูปเนื้อเจลใส จะต้องใช้ สารที่ทำหน้าที่สร้างเนื้อเจลในน้ำมัน (ซึ่งเป็นคนละกลุ่มกับสารที่สร้างเนื้อเจลน้ำ คะ)

ตัวอย่างเช่น
Oil Thick™ Clear (ต้องใช้ความร้อนในการละลาย)
Oil-Fix™ O (ไม่ต้องใช้ความร้อน)

ทั้งนี้ แนะนำให้ผสม Perfect-C เข้ากับเบสน้ำมันอื่นๆ เช่น Fractionated Coconut Oil เพื่อให้ได้ Perfect-C ในอัตราความเข้มข้นที่ต้องการ แล้วจึงสร้างเนื้อเจล คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

โพสต์โดย ora-buy » พฤหัสฯ. ธ.ค. 05, 2019 5:25 am

ขอบคุณมากค่ะ
krittin123 และ staff
ora-buy

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง