ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอข้อแนะนำสูตร Galactomyces เนื้อเซรั่ม ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอข้อแนะนำสูตร Galactomyces เนื้อเซรั่ม ครับ

โพสต์โดย thawatch2203 » พฤหัสฯ. ต.ค. 31, 2019 3:52 pm

ต้องการผสมเซรั่มที่มี Galactomyces เป็นเบส(รายละเอียดสูตรตามด้านล่าง)

เนื่องจาก Galactomyces เป็นน้ำเหลวๆ จึงต้องการปรับให้เนื้อมีความเป็นเซรั่มหรือเจลมากขึ้น ไม่แน่ใจว่าควรใส่สารตัวไหนดี เปอร์เซนต์เท่าไหร่ครับ และจากสูตรควรปรับลดหรือเพิ่มสารตัวไหนตรงไหนบ้างครับ

รายละเอียดสูตร
1. Galactomyces 71%
2. Bifida 15%
3. Niacinamide 10%
4. Glucosamine 4%

ขอบคุณครับ
thawatch2203

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอข้อแนะนำสูตร Galactomyces เนื้อเซรั่ม ครับ

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 31, 2019 11:27 pm

สวัสดีคะ

หากต้องการเนื้อเจลใส ทดลองเติม Pro Polymer 0.5% ปั่นหรือคนขนละลายเข้ากัน จะเกิดความข้น (หากต้องการเจลข้น ก็สามารถเพิ่มอัตราการใช้ได้คะ)
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง