ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำส่วนผสมเกี่ยวกับสิวครับ , การทำ liposome

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำส่วนผสมเกี่ยวกับสิวครับ , การทำ liposome

โพสต์โดย chwintansrisook » ศุกร์ ต.ค. 25, 2019 11:15 am

อยากทำแบรนเครื่องสำอาง สำหรับป้องกันการเกิดสิว และรักษาหลุมสิวครับ ตอนนี้มีสารสำคัญที่คิดไว้ในใจ 2 ชนิดครับ อยากจะขอคำแนะนำจากทีม R&D ครับว่ามีตัวไหนแนะนำไหมครับ

แล้วอยากจะสอบถามว่าทางบริษัทรับทำเทคโนโลยีการนำส่งยา เช่น liposome หรืออื่นๆ ด้วยไหมครับ แล้วคิดราคายังไงครับ

ขอบคุณครับ
chwintansrisook

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: ขอคำแนะนำส่วนผสมครับ

โพสต์โดย staff » จันทร์ ต.ค. 28, 2019 10:05 pm

สวัสดีคะ

อยากทำแบรนเครื่องสำอาง สำหรับป้องกันการเกิดสิว และรักษาหลุมสิวครับ ตอนนี้มีสารสำคัญที่คิดไว้ในใจ 2 ชนิดครับ อยากจะขอคำแนะนำจากทีม R&D ครับว่ามีตัวไหนแนะนำไหมครับ

แนะนำท่านสมาชิก ลองดูส่วนผสมต่างๆ ในหมวด ส่วนผสมป้องกันการเกิดสิว และส่วนผสมรักษาหลุมสิว คะ

นอกจากนี้ ยังสามารถดูตัวอย่างสูตรได้จากหน้า ศูนย์รวมสูตรเครื่องสำอาง ด้วยคะ

แล้วอยากจะสอบถามว่าทางบริษัทรับทำเทคโนโลยีการนำส่งยา เช่น liposome หรืออื่นๆ ด้วยไหมครับ แล้วคิดราคายังไงครับ

มีบริการคะ แต่ขึ้นอยู่กับ (1) ลักษณะของสาร (2) เทคนิคการทำ โดยบริษัทมีบริการทำ 2 เทคนิค คือ evaporation และ sonication คะ (3) สารที่ใช้ห่อหุ้ม ซึ่งส่งผลต่อ entrapment efficiency และ ความคงตัวของ liposome

เบื้องต้น หากสนใจ แนะนำท่านสมาชิก ลองแจ้งข้อมูล ลักษณะสาร เทคนิคที่ต้องการให้ทำ ปริมาณการผลิต กับทาง care@myskinrecipes.com เพื่อให้ฝ่ายที่เกี่ยวข้องพิจารณาและลองนำเสนอข้อมูลรวมถึงค่าใช้จ่ายคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: ขอคำแนะนำส่วนผสมเกี่ยวกับสิวครับ , การทำ liposome

โพสต์โดย chwintansrisook » พุธ พ.ย. 06, 2019 7:19 pm

ขอบคุณมากครับผม
chwintansrisook

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง