ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

ขอคำแนะนำ เลือกสารตั้งสูตรค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

ขอคำแนะนำ เลือกสารตั้งสูตรค่ะ

โพสต์โดย patt45 » เสาร์ ต.ค. 19, 2019 12:00 pm

รบกวน ขอคำแนะนำค่ะ ว่าจะเลือกสารตัวใดเพื่อ ทำเซรั่มค่ะ
วัตถุประสงค์ เพื่อ
1.ลดเลือนฝ้า กระ
2.ลดความหยาบกร้าน ทำให้ผิวนุ่ม เนียน ดูอิ่มน้ำ
3.ลดรอยแผลเป็น หลุมสิว จากการกดสิว บีบสิว
4.ต้านอนุมูลอิสระ ตัวใดที่่คุณสมบัติดีที่สุด
5.ลดรอยตีนกา

เป็นไปได้มั้ยคะ ที่ในสูตร เราไม่ใช้ แอลกอฮอล์ น้ำมัน พาราเบน ซิลิโคน กลุ่มพาราเบน หรือว่า สารใดๆ ที่ไม่จำเป็นต้องใส่ และควรหลีกเลี่ยง
ขอบคุณค่ะ
patt45

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง