ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

cleansing oil ไม่ใส น้ำมันแยกชั้น

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

cleansing oil ไม่ใส น้ำมันแยกชั้น

โพสต์โดย kwanyeuanesoap2016 » ศุกร์ ต.ค. 18, 2019 1:29 pm

สวัสดีค่ะ ขอความอนุเคราะห์ตอบปัญหาดังนี้ค่ะ

1. ได้ทดลองทำ cleansing oil มีส่วนประกอบคือ

Olive Oil
Grapeseed Oil
castor oil
Laureth-4 5%

เมื่อทำแล้วทิ้งไว้ประมาณ 2 เดือน น้ำมันแยกชั้นและขุ่น ไม่ทราบว่ามีสารตัวใดที่ช่วยให้ไม่เปลี่ยนสภาพคะ

ขอบคุณค่ะ
kwanyeuanesoap2016

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: cleansing oil ไม่ใส น้ำมันแยกชั้น

โพสต์โดย staff » อาทิตย์ ต.ค. 20, 2019 8:59 am

สวัสดีคะ

สูตรไม่ถูกต้องคะ

ต้องเปลี่ยนจาก Laureth-4 เป็น Oilsify 30 คะ

ทดสอบใช้อัตรา 15% ของสูตร คะ ตัวอย่างสูตร Cleansing Oil สามารถดูได้จากรายละเอียด Oilsify 30 คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง