ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

การเลือกวัตถุดิบแล้วทางร้านผสมสูตรให้ยังมีอยู่ไหม

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

การเลือกวัตถุดิบแล้วทางร้านผสมสูตรให้ยังมีอยู่ไหม

โพสต์โดย suvichacontact » ศุกร์ ต.ค. 11, 2019 8:32 pm

1.การเลือกวัตถุดิบแล้วทางร้านผสมสูตรให้ยังมีอยู่ไหม คือหา link ไม่เจอแล้วครับ
2. VitC - C E Ferulic (Lite) กับ Natural-C Glycol ต่างกันอย่างไร ตัวไหนประสิทธิภาพดีกว่า
3. VitC MAP ที่ทางร้านจำหน่ายเป็นวัตถุดิบหรือสินค้าสำเร็จรูปครับ
3.1 VitC MAP ถ้าเป็นสินค้าสำเร็จรูปสามารถเลือกส่วนผสม VIT B3,B5 เพิ่มได้ไหม โดยทางร้านผสมให้
4. BHA Salicylic Acid กี่ % ครับ เป็นวัตถุดิบหรือสินค้าสำเร็จรูปครับ สามารถเพิ่ม VIT B3,B5 ได้ไหม โดยทางร้านผสมให้ ขอบคุณครับ
suvichacontact

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: การเลือกวัตถุดิบแล้วทางร้านผสมสูตรให้ยังมีอยู่ไหม

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 12, 2019 6:03 pm

สวัสดีคะ

1. ปัจจุบันสามารถสั่งผลิตได้ที่ สั่งผลิตเครื่องสำอาง คะ โดยคลิ๊กที่ "ส่งสูตร/สั่งผลิต" และสามารถกรอกสูตรตามที่ต้องการผลิต ได้เลยคะ โดยหากต้องการทดสอบก่อน สามารถเลือก "สูตรทดสอบ" คะ

2. ไม่ได้มีตัวไหนดีกว่ากันคะ Natural-C Glycol จะเหมาะกับผิวธรรมดา ไปจนถึงผิวมัน แต่ Vitamin C E Ferulic จะเหมาะกับผิวแห้ง ไปจนถึง ผิวธรรมดา คะ

3. สินค้าทุกรายการ ที่ไม่ได้อยู่ในหมวด "Test" จำหน่ายเป็นวัตถุดิบ คะ ไม่ใช่ผลิตภัณฑ์เครื่องสำอางสำเร็จ
Staff - MySkinRecipes
staff

Re: การเลือกวัตถุดิบแล้วทางร้านผสมสูตรให้ยังมีอยู่ไหม

โพสต์โดย suvichacontact » พฤหัสฯ. ต.ค. 24, 2019 5:52 pm

สอบถาม Stabilized Vitamin C Serum ใน link ต่างกับในหมวด test อย่างไร เห็นราคาต่อ 50g ต่างกันครับ
recipes/%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3/3537-natural-vit-c-serum/

ถ้าสั่งซื้อสูตรนี้เป็นสินค้าสำเร็จรูปหรือเป็นวัตถุดิบครับ
recipes/%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3/Salicylic-acid-gel-for-oily-skin/
suvichacontact

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

โพสต์โดย staff » ศุกร์ ต.ค. 25, 2019 9:44 pm

สวัสดีคะ

เหมือนกันคะ แต่หากสั่งซื้อเป็นสินค้าสำเร็จ จะบรรจุในบรรจุภัณฑ์ที่พร้อมใช้งาน พร้อมมีฉลาก ตามข้อกำหนดของ อย. ถูกต้องทุกประการ ในการใช้เป็นเครื่องสำอางสำเร็จรูป

แต่หากสั่งซื้อเป็นวัตถุดิบ จะบรรจุในบรรจุภัณฑ์ที่ออกแบบมาเพื่อนำไปใช้เป็นวัตถุดิบในการผลิตต่อไปคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง