ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่อง Vitc (MAP) + Niacinamide ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่อง Vitc (MAP) + Niacinamide ครับ

โพสต์โดย rooss1612 » พฤหัสฯ. ต.ค. 10, 2019 10:10 am

รบกวนสอบถามเพื่อเป็นความรู้ครับ

เซรั่มที่มีส่วนผสมของ
Magnesium Ascorbyl Phosphate (MAP) + Niacinamide (Vitamin B3)
อยู่ในสูตรเดียวกัน สามารถผสมเข้ากันได้หรือไม่ครับ

เพราะเคยได้อ่านเจอว่า วิตามินซี ไม่ควรมีส่วนผสมของ B3 อยู่ในสูตร เลยไม่แน่ใจครับ
แต่มีเซรั่มหลายแบรนด์ที่มีอนุพันธ์วิตามินซี Map และ B3 ผสมอยู่ในสูตรเดียวกันครับ

เลยอยากทราบเพื่อเป็นความรู้ว่าเซรั่มกลุ่มนี้สามาถผสมอยู่ในสูตรเดียวกันได้หรือไม่ และมีผลค้างเคียงอะไรหรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ
rooss1612

Has thanked: 9 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่อง Vitc (MAP) + Niacinamide ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 12, 2019 5:49 pm

สวัสดีคะ

ไม่สามารถใช้ร่วมกันได้คะ จะทำให้ Vitamin C หมดประสิทธิภาพในระยะยาวคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง