ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

กันแดดสูตรนี้ใช้มือคนส่วนผสมได้มั้ยคะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

กันแดดสูตรนี้ใช้มือคนส่วนผสมได้มั้ยคะ

โพสต์โดย nniitt0890 » อังคาร ต.ค. 08, 2019 2:16 pm

สวัสดีค่ะ
สอบถามค่ะ ว่ากันแดดสูตรนี้คนส่วนผสมด้วยมือได้หรือเปล่าคะ อยากลองทำใช้เองค่ะ ขอบคุณค่ะ

1.Water 44%
2.Cyclomethicone 15%
3.Titanium Dioxide 15nm Liquid 25%
4.Zinc Oxide 35nm Liquid 15%
5.Mild Preserved Eco 1%
nniitt0890

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: กันแดดสูตรนี้ใช้มือคนส่วนผสมได้มั้ยคะ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 12, 2019 1:35 pm

สวัสดีคะ

การคนด้วยมือ ในสูตรนี้ อาจไม่ได้สูตรที่มีความคงตัวดีนัก หากคนได้ไม่สมบูรณ์ อาจเกิดการแยกชั้นของสูตร ในระยะยาว คะ หากต้องการผสมสูตรนี้ด้วยการคนมือ ขั้นตอนคือ ผสม 2+3+4 เข้าด้วยกัน คนซักประมาณ 10นาที จนแน่ใจว่าเข้ากันดี แล้วจึงค่อยๆเติมน้ำ ทีละเล็กน้อย ลงในสูตร และคนให้เข้ากัน ทำไปเรื่อยๆจนเติมน้ำได้ครบทั้งหมด ส่วนสารกันเสีย สามารถเติมลงในสูตรในขั้นตอนสุดท้าย คนให้เข้ากัน คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง