ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนสอบถามเรื่องการผสมสูตร Galactomyces ครับ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนสอบถามเรื่องการผสมสูตร Galactomyces ครับ

โพสต์โดย rooss1612 » อังคาร ต.ค. 08, 2019 2:05 pm

หากผสมสูตรด้านล่างนี้ จะสามารถผสมได้หรือไม่ครับ

Active Ingredient
Galactomyces 50%
Hyaluronic Solution 15%
Niacinamide 5%
Magnesium Ascorbyl Phosphate 5%
Acetyl glucosamine 4%
Zinc PCA 1%

เนื้อเซรั่ม เจลใสหรือขุ่น (บางเบาซืมไว้)
ลักษณะผิว : ผสม (ผิวมันช่วง T Zone แห้ง U Zone) ถึง มัน ครับ
ผลลัพธ์ที่คาดหวัง : เรื่องความกระจ่างใส ผิวอิ่มฟู ลดเลือนริ้วรอยจากสิว และลดความมันบนผิวครับ
rooss1612

Has thanked: 9 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 1 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนสอบถามเรื่องการผสมสูตร Galactomyces ครับ

โพสต์โดย staff » เสาร์ ต.ค. 12, 2019 1:32 pm

สวัสดีคะ

Niacinamide 5%
Magnesium Ascorbyl Phosphate 5%

2 รายการนี้ ไม่สามารถเข้ากันได้คะ ต้องเลือกตัวใดตัวหนึ่ง คะ

หากเลือก Magnesium Ascorbyl Phosphate สูตรจะต้องมีการปรับค่า pH คะ กรุณาตรวจสอบค่า pH ที่เหมาะสม ในหน้ารายละเอียดผลิตภัณฑ์ คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง