ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

รบกวนช่วยดูสูตรเซรั่มบำรุงผมและกระตุ้นผมงอกใหม่

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

รบกวนช่วยดูสูตรเซรั่มบำรุงผมและกระตุ้นผมงอกใหม่

โพสต์โดย ung343 » ศุกร์ ก.ย. 27, 2019 10:51 am

รบกวนช่วยดูสูตรเซรั่มบำรุงผมและกระตุ้นผมงอกใหม่ค่ะ
โดยอยากเน้น สารสกัดสมุนไพรค่ะ
1.สารสกัดใบฝรั่ง 8%
2.สารสกัดงาดำ 8%
3.สารสกัดอัญชัญ 7%
4.สารสกัดบัวบก 7%
5.สารสกัดมะขามป้อม 3%
6.Aloe Vera Gel(Lite)เบสสำเร็จรูป 66%
7.Mild Preserved Eco 0.5%
8 น้ำหอม 0.5%
100%
สอบถามเพิ่มเติม
1.ในการผสมถ้าไม่มีเครื่องมือช่วยค่ะ สามารถใช้เบสเซรั่มตามข้อ 6 แทนได้ไหมคะ
2.ปริมาณสารสกัดมีข้อจำกัดหรือไม่คะ ว่าไม่เกินกี่%
3.เป็นสูตรสำหรับหนังศรีษะมัน
4.ขอคำแนะนำเรื่องสูตรที่เหมาะสม และวิธีการผสมด้วยค่ะ
5.สารย้อมผมเช่นเฮนน่า,Indigoสามารถทำในรูปเจลได้หรือไม่คะ เพื่อสะดวกในการใช้ไม่ต้องผสมบ่อยๆ
ขอบคุณมากค่ะ :)
ung343

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: รบกวนช่วยดูสูตรเซรั่มบำรุงผมและกระตุ้นผมงอกใหม่

โพสต์โดย ung343 » ศุกร์ ก.ย. 27, 2019 11:54 am

รบกวนแนะนำสารกันเสียจากธรรมชาติ เช่น Thyme Care™ PaeoniaPreserve™ จะใช้ได้ไหมคะ
ung343

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

Re: รบกวนช่วยดูสูตรเซรั่มบำรุงผมและกระตุ้นผมงอกใหม่

โพสต์โดย staff » พฤหัสฯ. ต.ค. 03, 2019 1:54 pm

สวัสดีคะ

ทีมงานเข้าใจว่า รายการที่ 1,2,3,4,5 ไม่ได้เป็นส่วนผสมที่ทางบริษัทจำหน่าย จึงไม่สามารถตอบได้ ว่าใช้ในอัตราเท่าใด ผสมอย่างไร หรือข้อจำกัดต่างๆในสูตร ต้องขออภัยด้วยคะ เนื่องจากสารสกัดจากผู้ผลิตต่างๆมีอัตราการใช้ วิธีการใช้ รวมถึง ข้อจำกัดในสูตร แตกต่างกัน แนะนำให้สอบถามกับทางผู้ผลิต หรือผู้จำหน่ายโดยตรง จะได้ข้อมูลที่ถูกต้องที่สุดคะ

รบกวนแนะนำสารกันเสียจากธรรมชาติ เช่น Thyme Care™ PaeoniaPreserve™ จะใช้ได้ไหมคะ

PaeoniaPreserve™ สามารถใช้ในสูตรเจลได้ตามปกติคะ

Thyme Care™ จะต้องละลายในน้ำมัน หรือ glycol คะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง