ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเรื่องการใช้วิตามินอีค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเรื่องการใช้วิตามินอีค่ะ

โพสต์โดย jidapa » พุธ ก.ย. 04, 2019 3:53 pm

ถ้าเราอยากใช้วิตามินอี หยดผสม ในน้ำมันมะพร้าว สำหรับทาตัว ทาหน้า สามารถใช้วิตามินอีตัวไหนได้คะ เเล้วควรใช้ปริมาณเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ
jidapa

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเรื่องการใช้วิตามินอีค่ะ

โพสต์โดย modtanoy21 » พุธ ก.ย. 04, 2019 4:57 pm

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะคะ

- สามารถใช้ Vitamin E (Tocopheryl Acetate) ค่ะ เพราะมีราคาถูกกว่า และตัวสารของ Vitamin E มีอายุยืนยาวกว่า Vitamin E (dl-alpha tocopherol) ค่ะ

-อัตราการใช้ค่ะ 0.01% หากใช้ทำหน้าที่ Anti-oxidant น้ำมันชนิดอื่นๆ และ 0.1-0.5% หากใช้ทำหน้าที่ Anti-oxidant ผิว หากใช้มากกว่า 0.5% จะทำให้เกิดความรู้สึกเหนอะหนะผิวได้ การใช้ในระดับสูงจึงเหมาะสำหรับผิวที่แห้งมากเท่านั้น

ขอบคุณค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
modtanoy21

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 169 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง