ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

lip balmกับ lip matte

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

lip balmกับ lip matte

โพสต์โดย zilingdaydreamer » อังคาร ก.ย. 03, 2019 6:12 pm

สวัสดีค่ะ
อยากสอบถามการทำลิปบาล์มแท่งมีสีแบบส่วนผสมธรรมชาติชุ่มชื้นแนวๆ vegan อะไรประมาณนี้นะค่ะ พอดีเราซื้อ 4 กลุ่ม easy mix แบบผงเอาไว้และมีอาการ all และ Grape Seed Oil วิตามินบี 3 Calendula Extract corrected อยากจะรบกวนขอสูตรค่ะว่าสัดส่วนการผสมเป็นยังไงบ้างและต้องใช้ส่วนผสมอะไรเพิ่มบ้างคะที่ใช้ทำลิปบาล์มแบบแท่งน่ะค่ะ

2 เราอยากสอบถามว่าสามารถนำ Red Iron Oxides EasyMix™
FD&C Yellow No.5 Lake EasyMix™ ผงผสมลงใน lip cream matte ที่สั่งมาจาก my skin ได้หรือเปล่าคะ ถ้าเป็นผงที่เราสั่งมาจะคนมือจะเข้ากันไหมคะ
3 อยากสอบถามว่าเนื้อของRecipes Order - Lip Cream (Matte)
สำเร็จรูปที่สั่งมาใช้เป็นเบสในการทำผลิตภัณฑ์อย่างอื่นได้ไหมคะเช่นผสมไทเทเนียมไดออกไซด์เข้าไปให้กลายเป็นเนื้อกันแดด
ขอบคุณค่ะ
สิ้นสุดการสนทนาผ่านแชท
พิมพ์ข้อความ...
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: curinnn
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
zilingdaydreamer

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: lip balmกับ lip matte

โพสต์โดย zilingdaydreamer » อังคาร ก.ย. 03, 2019 6:13 pm

[quote="zilingdaydreamer"]สวัสดีค่ะ
อยากสอบถามการทำลิปบาล์มแท่งมีสีแบบส่วนผสมธรรมชาติชุ่มชื้นแนวๆ vegan อะไรประมาณนี้นะค่ะ พอดีเราซื้อ 4 กลุ่ม easy mix แบบผงเอาไว้และมีArgan Oil และ Grape Seed Oil วิตามินบี 3 Calendula Extract corrected อยากจะรบกวนขอสูตรค่ะว่าสัดส่วนการผสมเป็นยังไงบ้างและต้องใช้ส่วนผสมอะไรเพิ่มบ้างคะที่ใช้ทำลิปบาล์มแบบแท่งน่ะค่ะ

2 เราอยากสอบถามว่าสามารถนำ Red Iron Oxides EasyMix™
FD&C Yellow No.5 Lake EasyMix™ ผงผสมลงใน lip cream matte ที่สั่งมาจาก my skin ได้หรือเปล่าคะ ถ้าเป็นผงที่เราสั่งมาจะคนมือจะเข้ากันไหมคะ
3 อยากสอบถามว่าเนื้อของRecipes Order - Lip Cream (Matte)
สำเร็จรูปที่สั่งมาใช้เป็นเบสในการทำผลิตภัณฑ์อย่างอื่นได้ไหมคะเช่นผสมไทเทเนียมไดออกไซด์เข้าไปให้กลายเป็นเนื้อกันแดด
ขอบคุณค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: curinnn
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
zilingdaydreamer

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 2 ครั้ง

Re: lip balmกับ lip matte

โพสต์โดย staff » เสาร์ ก.ย. 07, 2019 6:20 pm

สวัสดีคะ

1. กรุณาตรวจสอบตัวอย่างสูตรจาก หน้ารายละเอียด Water Balm™ คะ

2. ไม่สามารถคนด้วยมือให้เข้ากันได้คะ จะต้องใช้เครื่องปั่นคะ

3. ไม่สามารถทำได้ เพราะไม่เหมาะกับการทำเป็นผลิตภัณฑ์กันแดดคะ ลักษณะผลิตภัณฑ์ทุกชนิด จะมีสูตรที่เหมาะสมของตัวเอง เนื่องจาก แต่ละสูตรมีจุดเด่นของตัวเอง ตัวอย่างเช่น Lip Matte จะต้องติดทน เคลือบผิวริมฝีปากได้ดี ครีมกันแดด ต้องเน้นบางเบา ทาแล้วบางเบาอยู่บนผิว และการติดทนไม่จำเป็นต้องติดทนเหมือน Lip Matte เป็นต้นคะ
Staff - MySkinRecipes
staff

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง