ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามครับ Perfect-C มี Comedogenic Rate

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามครับ Perfect-C มี Comedogenic Rate

โพสต์โดย niew_panas » จันทร์ ก.ย. 02, 2019 3:09 pm

ตัว Perfect-C (Ascorbyl Tetraisopalmitate) มี Comedogenic Rate เท่าไหร่ครับ
niew_panas

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามครับ

โพสต์โดย modtanoy21 » จันทร์ ก.ย. 02, 2019 3:39 pm

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะคะ

- Perfect-C (Ascorbyl Tetraisopalmitate) มีชื่อ INCI Name : Ascorbyl Tetraisopalmitate หรือ Tetrahexyldecyl Ascorbate ถ้าเช็คจากเว็บพวก cosmetics ingredients ที่เอาไว้เช็คส่วนผสมเครื่องสำอางค์ จะไม่มีระบุ Comedogenic Rate ว่ามีระดับเท่าไหร่จาก 0 - 5 เคยได้สอบถามหมอผิวหนังมาหมอแนะนำว่า ถ้ากรณีเป็นน้ำมันให้คิดว่าเป็นระดับ 1 แต่ถ้าไม่ใช่น้ำมันให้คิดว่าเป็นระดับ 0.5 ไว้ก่อนค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: tlekjkstaff
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
modtanoy21

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 169 ครั้ง

Re: สอบถามครับ

โพสต์โดย niew_panas » อังคาร ก.ย. 03, 2019 11:04 am

ขอบคุณมากครับ
niew_panas

Has thanked: 0 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 0 ครั้ง

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง