ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง

สอบถามเกียวกับ Ectoin & Repair Activator ค่ะ

ช่วยตอบทุกปัญหาเกี่ยวกับการปรุงเครื่องสำอางค์ โดยทีมงานผู้เชี่ยวชาญ วิธีการใช้สารต่างๆ สารไหนอาจก่อให้เกิดการแพ้ สารไหนอาจอุดตันรูขุมขนทำให้เกิดสิว สารนี้จะผสมเข้ากับเครื่องสำอางค์อย่างไร ปริมาณแค่ไหน

สอบถามเกียวกับ Ectoin & Repair Activator ค่ะ

โพสต์โดย shoppingist » จันทร์ ก.ย. 02, 2019 3:04 pm

สอบถามเกียวกับสูตรที่มี Ectoin & Repair Activator เป็นส่วนประกอบตามด้านล่างค่ะ

1. สามารถใช้ Ectoin 2% & Repair Activator 10% ร่วมกับ Chelating Agent ในสูตรเดียวกันได้หรือไม่?
2. สามารถใช้ Laurocapram (Water Soluble) 2% เป็นตัวนำพา Ectoin 2% กับ Repair Activator 10% ในสูตร
แทน DMI 3% ได้มั๊ย (เคยทดลองใช้ DMI แต่แพ้กลิ่นนี้อย่างหนัก)

ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้ค่ะ ^^
shoppingist

Has thanked: 6 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 6 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

Re: สอบถามเกียวกับ Ectoin & Repair Activator ค่ะ

โพสต์โดย modtanoy21 » จันทร์ ก.ย. 02, 2019 3:25 pm

ขออนุญาติแสดงความคิดเห็นนะคะ

- สามารถใช้ Ectoin 2% & Repair Activator 10% ร่วมกับ Chelating Agent เช่น Disodium EDTA ในสูตรเดียวกันได้นะคะ เพราะสารทั้งหมดดูแล้วไม่มีสารตัวไหนที่ทำปฏิกิริยาไม่ดี หรือเมื่อผสมกันแล้วจะเกิดสารใหม่ หรือเป็นพิษต่อกันค่ะ

- สามารถใช้ Laurocapram (Water Soluble) 2% เป็นตัวนำพา Ectoin 2% กับ Repair Activator 10% ในสูตร
แทน DMI 3% ได้นะคะ เพราะ สารทั้ง 2 ตัวสามารถละลายในน้ำ และ Laurocapram (Water Soluble) ก็ช่วยนำพาสารที่ละลายในน้ำค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ข้อความหรือคำตอบนี้ได้รับคำขอบคุณจาก: staffshoppingist
จากคำขอบคุณที่ได้รับจากสมาชิกท่านอื่นๆ
modtanoy21

Has thanked: 1 ครั้ง
ได้รับคำขอบคุณ: 169 ครั้ง
จำนวนสูตร: 0

ย้อนกลับไปยัง ถามคำถามที่นี่ - เครื่องสำอาง